มีใครกล้าขายโฮสราคานี้บ้างครับ

ผมเองก็ทำ Host แต่พอดีไปเจอผู้ให้บริการรายนี้เข้า http://www.webkru101.net

ขายถูกมาก จนเหมือนว่าไม่ได้ราคามาตรฐานกลาง เราจะมีวิธีอย่างไร ในกำหนดราคากลางครับ

ไม่งั้นผมและคนอื่นๆ ก็คงแย่ไปตามๆ กัน

ไม่ใช่กล้าหรือไม่กล้า แต่ มันคุ้มหรือไม่คุ้ม

ในเวบเค้าบอกว่าไม่เอากำไร

เรื่องนี้เถียงกันมานานครับ ราคานี้ผู้ให้บริการอยู่ได้หรือไม่ต้องดูกันนานๆครับ แต่เท่าที่ดูราคานี้ยัธรรมดาไปน่ะครับ
เพราะเท่าที่ดูเค้าบีบแบนวิด ให้แบนวิดน้อยมาก ราคานี้ก็ไม่ได้ราคาถูกน่ะครับผม ถ้าอยากได้ถูกจริงๆ ต้องลองแวะไปดูที่โฮสติ้งที่ชื่อว่า “มีกิ๊กสี่คน โฮส”

ไม่ใช่ความกล้าครับ

แต่ไม่รู้จะขายไปเพื่ออะไร :blush:

เห็นด้วยกับคำพูดที่ว่านี่อาจจะไม่ใช่ความกล้าครับ
แต่ที่นำมาขายราคานี้อาจจะยังไม่ค่อยมีลูกค้าน่ะครับ
ต้องการเพิ่มรายรับเข้ามาจุนเจือ วิธีการง่ายสุด
คงเป็นเรื่องราคานี่ล่ะครับ

มิได้มีเจตนาอื่นใด เพียงแค่ต้องการชี้ให้เห็นจุด และภาระ
ที่จะติดตามมาในอนาคตครับ

ปุ๊ก

มีใครเข้าเว็บนี้ได้บ้างครับ

[quote author=thaidhost link=topic=11148.msg108151#msg108151 date=1209877565]

[quote author=thaidhost link=topic=11148.msg108151#msg108151 date=1209877565]

ผมจะขายก็ขายได้ ให้ฟรีก็ยังได้ resource ผมมีเหลือเฟืออยู่แล้ว

ไม่ใช่ว่าไม่กล้าขายครับ แต่ไม่รู้จะขายถูกไปทำไม ทั้งๆที่ขายแพงก็ขายได้
Host ผมขายแพงกว่าน้องๆในนี้ตั้งแยะ ผมก็ยังขายได้ครับ
ดี กับ ถูก ไม่ได้คู่กันนะครับ
อยู่ที่ target ครับ ว่าเราเจาะตลาดระดับไหน

เข้าไม่ได้เช่นกัน ถ้าเวลาที่เข้าไม่ได้มากกว่าเข้าได้นี่ ปีละ 100 ยังแพงเลยครับ

[quote author=kke link=topic=11148.msg108174#msg108174 date=1209881383]
เข้าไม่ได้เช่นกัน ถ้าเวลาที่เข้าไม่ได้มากกว่าเข้าได้นี่ ปีละ 100 ยังแพงเลยครับ

เข้าไม่ได้ครับ… เลยไม่รู้ว่า ที่ท้าว่ากล้าหรือเปล่าเลยไม่กล้า ฮ่าฮ่า

เรื่องราคาถูกไม่ขอออกความเห็น หากทำแล้วได้ค่าแรงต่ำกว่าค่าแรงขั้นต่ำ ก็น่าลองกลับไปนอนคิด.

ตอนนี้ผมก็เข้าเว็บนั้นไม่ได้เหมือนกัน แ่ต่ดูผ่าน cache ของ google แล้ว
กิ๊กที่ว่าของคุณ onebaht น่าจะถูกกว่าจริงๆ และเท่าที่ผมเคยเจอราคาถูกกว่านี้ยังมีอีกมาก

:santa:

จำไม่ได้ว่า เพื่อนสมาชิกท่านใดเคยกล่าวไว้ว่า “ขายทำไมเดือนละ 50 บาท… 500 ยังขายได้” ผมชอบประโยคนี้มากครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=11148.msg108263#msg108263 date=1209906729]
จำไม่ได้ว่า เพื่อนสมาชิกท่านใดเคยกล่าวไว้ว่า “ขายทำไมเดือนละ 50 บาท… 500 ยังขายได้” ผมชอบประโยคนี้มากครับ

ราคาที่เห็นในเว็บไซต์นั่น รายปีหรือรายเดือนละครับ

เดี๋ยวนี้ HDD ถูกลงมาก…
จะขาย 50 GB 1,500 บาทต่อปี ก็คงจะทำกันได้มั้งครับ

มันก็ดีครับที่โฮสราคาถูกลงมากๆ เพราะลูกค้าจะได้ประโยชน์

ประเทศนี้เมืองนี้ เสรีทางการค้าครับ
ขายถูกมีลูกค้า ขายแพงก็ยังมีลูกค้า
เพราะกลุ่มลูกค้าต่างกัน…ขึ้นอยู่กับว่าใคร จับลูกค้ากลุ่มไหนมากกว่า

ลงไปแข่งราคาไม่ได้ ก็ไม่ต้องแข่ง
และสิ่งน่ากลัวกว่าคู่แข่งลดราคายังมีอีกเยอะนะครับ
เช่น google แจกฟรี

lol