แล้วพรุงนี้ฝนจะตก อีกมั้ย อะ

พรุ่งนี้ฝนจะตกอีกมั้ยเนี้ย

รักษาสุขภาพกันด้วยครับ ร้อนจัด มาเจอฝนเข้าไปอีก จะเป็นไข้เอา
ช่วงนี้จะฝนตกหนัก ลมแรง ฟ้าผ่า ลูกเห็บ+ร้อนจัดๆๆ

ประกาศเตือนภัย
"พายุฤดูร้อนบริเวณประเทศไทย"
ฉบับที่ 8 (35/2551) ลงวันที่ 23 เมษายน 2551

ตกไปถึงวันที่ 25 ครับ พึ่งคุยโทรศัพท์ เพื่อนบอกมา …

อากาศตอนกลางคืนเลยน่านอนมากช่วงนี้

เมื่อคืนฝนตกไฟดับหลายชั่วโมงเลยแถวลาดพร้าว 87 ร้อนสุดๆ

สงสัยเจ้าหน้าที่การไฟฟ้าดับเอง ลมแรงมาก กลัวว่าจะต้องออกมาซ่อมดึกๆ ไม่ค่อยมีเจ้าหน้าที่

แถวปากเกร็ดบ้านพี่ ก็ตกหนักมากครับ ต้นไม้หักโค่นทับสายไฟขาด ไฟดับเกือบ 3 ช.ม. ทับรถทัวร์ ที่มาจอดอยู่ข้างถนน ด้วย และข้างบ้านพี่ มีบ้านอย่างน้อย 2 หลัง ถูกลมพัดหลังคาปลิว ฝนเปียกแฉะไปหมด ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งได้เจอ พายุฝนรุนแรง ก็วันนี้เอง

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=10968.msg106514#msg106514 date=1208977445]
สงสัยเจ้าหน้าที่การไฟฟ้าดับเอง ลมแรงมาก กลัวว่าจะต้องออกมาซ่อมดึกๆ ไม่ค่อยมีเจ้าหน้าที่

ฝนตก อากาศดีหลับสบายเลยครับ

เมื่อเช้า ตื่นขึ้นมาเลยปวดหัวเลย เลยต้องกินยาแต่เช้า

ฝนกำลังตกเลยอะค่ะ น่ากลัวๆ

ตอนนี้มามืดตื๊อเลยอ่ะ ตกได้เบาๆ แบบเย็นๆ สบายๆ แล้วก็ขอไม่ไฟดับด้วย

ที่เชียงใหม่ก็ตกครับ

ตอนนี้ โคราชไม่ตกครับ

บ้านผมกำลังจะตก lol

บ้านโต้ตกแล้วครับ 19.50

zeer ตกแล้วเช่นกันครับ

ปุ๊ก

โอยยย ตกแรงมากเลย 20.06 หลังคาจะปลิวใหมเนี้ย