เชิญร่วมงานจิบกาแฟคนทำเว็บ “เว็บมาสเตอร์รู้ทันกฎหมาย และเดินหน้าสู่ตลาดอินเตอร์”

เชิญร่วมงานจิบกาแฟคนทำเว็บ เชิญร่วมงานจิบกาแฟคนทำเว็บ

ลงทะเบียนไปเรียบร้อยแล้วครับ ไม่รุ้จะได้ไปป่าวนะแต่ลงไปล่ะ

ปุ๊ก

สงสัยจะไปไม่ถูก… :unsure:

เวลาจัดงานอะไร ไม่ค่อยนึกถึงคน ตจว. กันเลยเนาะ

:blush:

น้าพต มางานประชุมใหญ่วิสามัญของสมาคมเว็บดีกว่า
(มาเลือกน้าปุ๊กกัน) ฮี่ๆ

พึ่งแวบเข้า กทม. เมื่อวานเองครับ ไปกลับแบบจรวด
ช่วนนี้ บอกนัดอะไรใครลำบากหน่อย

ว่าแต่ งานของชมรมเราเป็นไงบ้าง เงียบไปเลย

น่าจะมีสมาชิกจากชมรมเราซักคนนึง ไปร่วมเป็นกรรมการสมาคมผู้ดูแลเว็บไทย อย่างเช่น คุณ pook

ช่วงนี้ยุ่งกับออฟฟิสใหม่… แม้แต่สมาชิกชมรมเว็บโฮสติ้งก็ยังไม่ได้สมัครและร่วมกิจกรรมเลย ก็ขอตามข่าวในเว็บไปก่อนล่ะครับ :wub:

โอเคเลยครับ เลือกน้าปุ๊กนะ ฮุๆ

lol

น้าพตมา มาค้าง กทม ด้วยนะ กลัวกลับบ้านไม่ทัน

อ่อพี่งเห็นเวลา

วันและเวลา วันศุกร์ที่ 25 เมษายน 2551 เวลา 16.00 – 17.30 น.

ไหงจัดเย็นจัง

:unsure:

มีที่พักถูกๆ มั้ยนี่ แบบ โรงแรมดาวน์เดียว ผีไม่เอา

ว่าแต่ โรงแรมโซฟิเทล เซ็นทารา แกรนด์ ลาดพร้าว ค่าพักแพงมั้ยนี่…
:blink:

งบเท่าไรคะ โรงแรมที่ว่า

ถ้าชาลีน่าแถวลาดพร้าว65 มหาดไทย ถ้าเดินไปเลย อาจจะได้ราคา 479 บาทต่อคืนค่ะ พร้อมอาหารเช้า เผลอมีถูกกว่านั้นด้วยนะ แต่จำราคาไม่ได้ ถ้าไม่มีห้องนี่คืนละ 700 บาทเลยอ่ะ
จำได้แต่เบอร์นี้นะ เพราะป้ายใหญ่สุด ป้ายเยอะด้วย

แล้วรู้สึกจะมีซอยอะไรจำไม่ได้อ่ะ คืนละ 350 บาทค่ะ รวมอาหารเช้าด้วย เขาเปิดเป็นอพาตเม้น์รายวัน เห็นโฆษณากันอยู่นะคะ
อันนี้ไม่มีเบอร์อ่ะ ผีหลอกหรือเปล่าไม่รุ้

แถวลาดพร้าว 107 มั๊ง เห็นว่าวันละ 350 บาทเช่นกัน อันนี้ต้องโทรไปถามเพื่อนก่อน คราวก่อนหาอพาตเม้นท์ให้เพราะจะมาเรียนแค่เดือนเดียวกลับตจว ปรากฏว่าแฟนเขาไม่เอา ไปหาได้ที่นี่
มีครบเหมือนโรงแรมเลยอ่ะ

[quote author=cat link=topic=10863.msg105641#msg105641 date=1208542086]
งบเท่าไรคะ โรงแรมที่ว่า

ถ้าชาลีน่าแถวลาดพร้าว65 มหาดไทย ถ้าเดินไปเลย อาจจะได้ราคา 479 บาทต่อคืนค่ะ พร้อมอาหารเช้า เผลอมีถูกกว่านั้นด้วยนะ แต่จำราคาไม่ได้ ถ้าไม่มีห้องนี่คืนละ 700 บาทเลยอ่ะ
จำได้แต่เบอร์นี้นะ เพราะป้ายใหญ่สุด ป้ายเยอะด้วย

แล้วรู้สึกจะมีซอยอะไรจำไม่ได้อ่ะ คืนละ 350 บาทค่ะ รวมอาหารเช้าด้วย เขาเปิดเป็นอพาตเม้น์รายวัน เห็นโฆษณากันอยู่นะคะ
อันนี้ไม่มีเบอร์อ่ะ ผีหลอกหรือเปล่าไม่รุ้

แถวลาดพร้าว 107 มั๊ง เห็นว่าวันละ 350 บาทเช่นกัน อันนี้ต้องโทรไปถามเพื่อนก่อน คราวก่อนหาอพาตเม้นท์ให้เพราะจะมาเรียนแค่เดือนเดียวกลับตจว ปรากฏว่าแฟนเขาไม่เอา ไปหาได้ที่นี่
มีครบเหมือนโรงแรมเลยอ่ะ

แป่วโพสกันแบบนี้ม่ะดีนะเนี้ย ยังไม่ผ่านการคัดเลือกเลยฮ่ะๆ
สงสัยคงได้กัน 2 แต้มนี่แหละครับพี่น้อง ไงก็ลองดูครับ
คงได้เข้าไปช่วยเรื่อง โฮสติ้ง กับ seo บ้างไม่มากก็น้อยครับ

ปุ๊ก

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=10863.msg105620#msg105620 date=1208533760]
น่าจะมีสมาชิกจากชมรมเราซักคนนึง ไปร่วมเป็นกรรมการสมาคมผู้ดูแลเว็บไทย อย่างเช่น คุณ pook

YWC คืออะไรเหรอครับ?

YWC : Young Webmaster Club …

ตรงกับวันที่ประชุมบอร์ด กทช. / ISP / Mobile Provider / Network Device Part เลยครับ

อยากไปงานพี่หมวย ท่าจะเครียดน้อยกว่า

แต่งานนี้โดนบังคับมาตาม Cert CCIE เพื่อทำปูระบบ Wimax ใน กทม สิ้นปีนี้อ่ะครับ

YWC = Young Webmaster Camp
สำหรับนักศึกษาปี 3 / 4 ที่สนใจ เข้าค่ายอบรมเกี่ยวกับการทำเว็บค่ะ