รบกวนพี่ๆ THT หน่อยนะครับ อยากได้ฟอร์มสำหรับสั่งซื้อสินค้าครับ

คือผมอยากได้ฟอร์มที่ให้ลูกค้ากรอกข้อมูลซื้อสินค้า เหมือนเว็บโฮสท์อื่นๆทั่วๆไปครับ
ไม่ทราบว่ามีแบบสำเร็จรูปหรือเปล่าครับ ภาษาอะไรก็ได้ครับ ยกเว้น asp (เซิฟผม Linux)

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ

ปล. 1.เดือดร้อน เพราะไม่มีฟอร์ม ลูกค้าติดต่อสั่งซื้อยาก

ลองหาดูครับ

ขอบคุณแทนเจ้าของกระทู้น้าครับ

ลองหาพวก สคริ๊ปตะกร้าสินค้า มาดัดแปลงซิครับ

ลองทำง่ายๆก็ได้ครับตัวอย่างนะครับ

ถ้ามีการเก็บข้อมูลด้วยก็ให้สร้างตารางฐานข้อมูลก่อน

CREATE TABLE order (

[quote author=BUTSOB link=topic=6047.msg55268#msg55268 date=1176043748]
ลองทำง่ายๆก็ได้ครับตัวอย่างนะครับ

ถ้ามีการเก็บข้อมูลด้วยก็ให้สร้างตารางฐานข้อมูลก่อน

ขอบคุณครับ

$thaimonth=array("มกราคม","กุมภาพันธ์","มีนาคม","เมษายน","พฤษภาคม","มิถุนายน","กรกฎาคม","สิงหาคม","กันยายน","ตุลาคม", "พฤศจิกายน","ธันวาคม");
$b = $thaimonth[date("m")-1];

เอาไปปรับใช้ดูครับ

โอ้สั้นลงเยอะเลย ได้เก็บไว้ใช้แฮ่ๆ ขอบคุณค้าบ

เหลือนิดเดียวเลย ดูง่ายหน่อย

สร้าง ตารางชื่อ order ในฐานข้อมูล โดยมีโครงสร้างตามนี้

[color=red]

ไปหาหนังสือ Mysql มาศึกษาเพิ่มเติมก็ดีครับ จะช่วยได้เยอะ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

มาขอรับไปลองใช้งานด้วยคนนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ