Tht ย้ายเว็บมาอีกเครื่องครับ

THT ย้ายเว็บมาอีกเครื่องครับ ตะกี๊เลยมีหายไป 2-3 นาที
ตอนนี้เรียบร้อยแล้ว ขออภัยทุกท่านนะครับ

เดี่ยวนี้เปิดเวป แล้วเข้าเร็วกว่าเดิมครับ
ไม่รุ้เป็นเพราะ AdSense รึเปล่าครับ.

เร็วกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย

น่าจะเพราะเอา ad ของ google ทั้งหลายออกแหละครับ :slight_smile:
ดูแล้วไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แถมทำเว็บโหลดช้าอีก

ครับ รู้สึกว่าเร็วกว่าเดิมครับ

ยินดีขึ้นบ้านใหม่ค่ะ

:dunce:

ยินดีด้วยครับ สำหรับบ้านใหม่

เร็วดีจังบ้านใหม่

เร็วดีครับ

เร็ว ๆ ทันใจดีจริง ๆ

โหลด เร็วทันใจดีครับ

เยี่ยมครับ แต่อยากบอกว่าก่อนหน้านี้เน็ทที่ผมใช้ ก็โหลดของ THT เร็วเหมือนตอนนี้

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ THT ช้าไปช่วงหนึ่ง สาเหตุหลักมากจาก gogle adsense อย่างเดียวเลย
พอเอาออกก็เร็วทันทีครับ ส่วนที่ต้องย้ายเครื่องเพราะเป็นการจัดสรรทรัพยากรแต่ละเครื่องให้ลงตัว
ประกอบกับต้องการทดสอบระบบบางอย่างเท่านั้นเองครับ

gogle adsense ผมว่ามีผลทำให้โหลดช้า เหมือนกันน่ะผมว่า

203.146.249.159 server ใหม่ติด URI blacklist http://www.spamhaus.org/SBL/sbl.lasso?query=SBL43592

ขอบคุณครับ ทราบแล้วเปลี่ยน ลูกค้ารายนึง (เว็บแต่งงาน) มี mailing list สมาชิก
และยืนยันว่าเป็น opt-in ทั้งหมดครับ (ลองดู url ที่แจ้งมานะครับ มันจะบอกว่าเป็น
eNewsletter) ส่งออกจาก true (adsl) แต่โดนรายงาน เคยติดต่อ spamhaus ไปแล้ว
และจะพยายามประสานงานไปอีกครั้งครับ

อาจจะเป็นไปได้ว่าส่งเมล์ไปโดนเอา spam trap เข้าให้