ความรู้สึก ดีดี กับ tht

ก่อนนอนขอเขียนอะไรสักหน่อย

ผมเอง ตะลอนไปหลายบอร์ด ทั้งบอร์ดของตัวเอง บอร์ดของชาวบ้านฝากให้ไป และ บอร์ดที่เข้าไปช่วยตอบคำถามแก้ไขปัญหาเรื่อง SMF ให้กับคนอื่น

แต่สิ่งหนึ่งที่เจอ และ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ คือ

เด็กสมัยนี้บางคนรู้เยอะกว่าเรา แต่คำพูด หรือคำตอบบางอย่างที่ให้แก่คนอื่น มันเหมือนกระแทกแดกดัน คนรับคำตอบ ก็เหมือนกับว่าต้องจำใจรับเพราะไม่มีทางออก ไม่มีทางเลือก

ต่างกับประสบการณ์ตรง 2 ครั้ง สำหรับ THT ที่เกิดขึ้นกับผม

ประทับใจ

ครั้งแรก น้องตี๋ เข้ามาช่วยจนสำเร็จ

และอีกครั้งเมื่อเช้า เรื่อง RAID มีปัญหาที่ได้ คุณแบงค์เข้ามาช่วย และไขข้อข้องใจ และทำให้กระจ่าง

มันทำแยกระหว่างนรก กับ สวรรค์ ได้ชัดเจน

บอกตรง ๆ เด็กคนนั้น เท่าที่รู้จัก สำหรับผม บอกตรง ๆ ผมถือว่าเก่งมาก แต่ คำพูดคำจา เหมือนกับไร้คนอบรมสั่งสอนอย่างสิ้นเชิง

เมื่อเทียบกับความอบอุ่นใน THT แล้ว ต่างกันลิบลับ

นิทรา ราตรีสวัสดิ์

ปล. รบกวน MOD ด้วยครับ ตั้งผิดห้องครับ ขอโทษทีนะครับ เพิ่มงานให้ทำซะอย่างนั้น อิอิอิ

อ่านแล้วได้แต่อมยิ้มครับ ขอบคุณ จขกท ที่เอื้อเฟื้อเสนอ license VB ให้ด้วย (แต่ THT คงยังไม่ย้ายไป VB)
และที่ขาดไม่ได้คือ สมาชิก THT ที่น่ารักทุกๆ ท่าน และ MOD ที่แข็งขันที่ช่วยกันทำให้ THT น่าอยู่ครับ

ที่นี่ไม่เหมือนที่อืน ๆ ครับ
ยิ่งเป็นผู้ให้ ยิ่งได้รับ

ผมเคยเข้าออกอยู่หลายบอร์ด ระยะหลังๆ อิ่มตัวเพราะแก่แล้ว

ตอนนี้เข้า tht เพียงแห่งเดียวทุกวัน ไม่ได้หวังจะขายอะไร

หวังแค่เก็บความรู้ที่ตกหล่นไปเท่านั้นครับ

ขอบคุณ THT

คุ้นๆ เหมือนอยู่หลัง Display Name ใน MSN ใครซักคน แต่ใช้ได้สำหรับทุกคนครับ !!

PS.ปัจจุบันนี้ พูดกันตรงๆ ผมเข้าเว็บเดียว(Forum,Community) คือเว็บ THT ครับ เล่นเว็บเนี้ยย มาเรื่อยๆ 3-4 ปีแล้ว ว

วันไหนไม่ได้เข้า THT นอนไม่หลับครับ ขนาดไปต่างจังหวัดใช้ GPRS ต่อเน็ตโค-ตระ ช้า ก็ยังต้องแวะเข้ามาอ่าน :slight_smile:

ผมติดยาเสพติด THT
วันใหนไม่ได้เข้าจะลงแดง

ที่นี่ค่อนข้างมีวุฒิภาวะค่อนข้างเยอะ ไม่ค่อยมีกระทู้ล่อเป้า :beer:

แต่ไม่แน่นะ

อีกหน่อยอาจจะมีกระทู้จำพวก

X Server กับ dell Server อันใหนเจ๋งกว่าคับ

lol

ขอให้มีความอบอุ่นแบบนี้ตลอดไป อย่าได้จางหาย

เป็นโรคติด THT กันละ :slight_smile:

:slight_smile: ที่นี่อบอุ่นทุกเวลาครับ

ติดแล้ว เลิกไม่ได้

ไม่ว่าจะไปไหน หรืออยู่ที่ไหน ก็ตาม จะต้องหาทางเข้า THT ให้ได้ครับ

ไม่มี notebook ก็ผ่านมือถือ ก็ยังดี :slight_smile:

THT SEO ดีมากๆ ครับ ผมค้นข้อมูลอะไรที่เกี่ยวกับ web hosting
เจอเว็บนี้อยู่หน้าแรกๆ ทุกที เข้ามาได้ความรู้เยอะดีครับ
ไม่ได้เว็บนี้ผมคงต้องเหนื่อยหน่อย ต้องไปค้นข้อมูลจากเว็บต่างประเทศ
ขอบคุณเว็บ THT ทีมงานและสมาชิกทุกคนที่เข้ามาแชร์อะไรๆ ให้กันนะครับ

เห็นด้วยว่า เด็กๆ เดี๋ยวนี้ เก่งกันมากๆ (แก่ๆ แบบผมต้องหนีไปทำอย่างอื่นซะละมั้ง)

แหะๆๆ ตอนนี้ ยังเป็นได้แค่ ผู้รับข้อมูลนะครับ ยังใหม่มากในธุรกิจนี้น่ะครับ

แต่ถ้ามีเรื่องไหน ที่พอมีความรู้ ก็ยินดีเต็มที่ครับ

ในฐานะมาอยู่บอร์ดนี้ นานพอๆ กะพี่ pizzaman ปลื้มมมมมมมมใจมากค่ะ

ผมตั้งใจว่า คืนนี้จะเข้ามาตั้งกระทู้ ถามว่า “คุณหมวยหายไปไหน?” เพราะระยะหลังนี้ไม่ค่อยได้เห็นคุณหมวย ใน THT เลย :slight_smile:

ผมก็ตะลอนไปตามเว็บบอร์ดอื่นๆเช่นกันคับ ผมสมัคร THT ได้ 2 วันละครับ

ขอบคุณในน้ำใจของทุกคน

ขอบคุณที่เข้ามาแบ่งปันความรู้

ขอบคุณที่เข้ามาร่วมแชร์ประสบการ์ณกับผม

ทุกวันผมต้องเข้ามาดูTHTวันไหนไม่ได้เข้าดูมันรุ้สึกยังไงไม่รุ้ครับได้อ่านคนตั้งกระทู้ด้านล่างแล้วมันรุ้สึกดี แล้วก็เข้าวันนึง4-5รอบดูว่าเค้ามีไร อัพเดทกันบ้างถึงผมยังไม่เก่งนักผมก็มาอาศัยเก็บเกี่ยวข้อมูลเอาอะครับ^^