THT-Person of the Year

แบบว่า แอบอ่านมานาน (เป็นปี) มีคุณสมาชิกท่านหนึ่ง ขยันตอบ แจกความรู้ดี (ไม่หวงวิชา) แฟ้มบุคคลเลยอยากขอปรบมือให้

สมาชิกท่านนั้นคือ คุณ KKE ค่ะ

จะมีใครเสนอชื่อ Member of the year - THT บ้างไหมคะ อิอิ

Edit by pizzaman: ขอแก้ชื่อกระทู้นะครับ :slight_smile:

ใกล้สิ้นปีแล้วสินะ อึม ผมเสนอว่าเรามาโหวดกันไหม แล้วมีเส้นตายภายใน 30/11 หลังจากนั้นคนได้รางวัล THT Man-of-the-Year จะได้รับของขวัญพิเศษ “มื้อนี้กินฟรี” จาก THT และร่วมฉลองกับเพื่อนสมาชิก THT ซึ่งเป็นงานที่คุณ SWH จะเป็นโต้โผ :slight_smile:

ลองแชร์ไอเดียกันเล่นๆนะครับ ไม่เลวครับ กระชับสัมพันธ์ด้วย

อะแฮ้ม แต่งานนี้ห้ามซื้อเสียงกันนะคะ ฮ่าๆ ชักมันส์แล้วสิ

สนับสนุนเต็มที่คะ คุณ Poomjit & คุณ Pizzaman … อากาศเย็นสบายแบบนี้ เล็งไว้ที่ ลานเบียร์ หน้า Central Wolrd Plaza ค่ะ … ขอเสนอชื่อ ผู้ที่ตอบข้อมูลด้านเทคนิคได้ยอดเยี่ยมอีกท่านหนึ่ง ก็คือ คุณ iCeZ ค่ะ (แต่อยู่ปักษ์ใต้ ไม่ทราบว่าจะเดินทางมาร่วมงานได้หรือเปล่าหนอ) เท่ากับว่าตอนนี้มีชื่อผู้เข้ารอบแล้ว 2 ท่านคือ

1. คุณ KKE
  2. คุณ iCeZ

ท่านใดอยากจะเสอนรายชือ ก็แจ้งมาได้เลยค่ะ :angel:

เอ่อ… ขอบคุณมากครับที่เสนอชื่อ แต่ผมไม่สะดวกขึ้นไปกรุงเทพจริงๆ ขออภัยด้วยครับ ^^ ขอสละสิทธิ์ทันทีเลย

เสนอคุณ KKE อีก 1 เสียงครับ ไปแล้วฝากกินแทนด้วย ^^

ผมเสนอ NETWORKTHAI.NET อีกคนละกันครับ ให้ 1 เสียง

(วอนโดนด่าเล่นสะงั้น) :smiley:

ผมเสนอ NETWORKTHAI.NET อีกคนละกันครับ ให้ 1 เสียง

(วอนโดนด่าเล่นสะงั้น) :smiley:

เสอนชื่อตัวเองก็ได้ค่ะ เพราะเราจะนับผลโหวตจากผู้ชมทางบ้าน … :angel:

ผมขอเสนอท่าน thaiman2521 ครับ :rolleyes:

ทำไมหน่ะเหรอครับ เพราะท่าน thaiman2521 ถามบ่อยครับ
ถ้าไม่มีคำถาม ท่านอื่นๆ ก็จะหมดสิทธิ์ตอบ

เมื่อมีคำถาม ก็เกิดคำตอบ
เป็นประโยชน์ต่อคนอ่าน :smiley: อย่างผม

และท่าน thaiman2521 ดูเป็นคนที่กระตือรือล้น ที่จะแก้ไขปัญหา
และหาความรู้เพิ่มเติมครับ

(แอบมาร่วมสนุกด้วย :slight_smile: )

ลูกค้าอย่างผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง hosting เท่าไร ก็ขอติดตามการเปลี่ยนแปลง และ กิจกรรมในนี้อยู่ห่างๆ ถ้ามีความรู้ในเรื่องที่พอรู้ ก็จะมาช่วยไข แต่จะถามซะมากกว่า ผมหนะ B)

ตอนนี้มี 3 คนแล้วเนอะ :slight_smile:

งานนี้อยากรบกวนคุณ SWH เป็นผู้กำกับรายการ Vote ไหวไหมครับ อาจฝากดูแลกระทู้นี้ด้วยนะครับ จนกว่าเราจะได้ผู้ชนะ

เดี๋ยวขออนุญาตคุณ poomjit เปลี่ยนชื่อกระทู้ จาก “อยากให้พี่ Pizzaman แจกรางวัล” เป็น “THT-Person of the Year

เป็นเกียรติที่ได้รับการเสนอชื่อ ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ
เป็นกำลังใจในการตอบคำถามขึ้นอีกโขเลยครับ :smiley:
ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆที่ตอบคำถามดีๆก็ยังมีอีกหลายท่านครับ ขอปรบมือและเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ

งานนี้ผมคงไม่พลาด(ไปกิน)แน่นอน ส่วนจะฟรีหรือไม่อีกเรื่องนึง ไม่สำคัญเท่าได้ไป :smiley:

vote ให้คุณ kke ครับ

แล้ว น้อง guy851 ไม่สนงานนี้หรอ งิงิ

นึกขึ้นมาได้อีกชื่อค่ะ คุณน้อง kanchit รายนี้ถ้าว่างตอบ ก็มีคำตอบยาวๆ มาให้อ่านจนลืมเวลา

โหวตครับโหวต …

๑. ท่านพี่ pizzaman : ด้านเทคนิค
๒. ท่านพี่ kke : สมาชิกสัมพันธ์
๓. ท่าน thaiman2521 : question man ^^
๔. คุณพี่ poomjit : innovation person

และเพื่อนๆ tht ทุกคนก็มีส่วนร่วมคร๊าบ (ถ้ามีนัดอีกแยากให้แจ้งล่วงหน้าเยอะๆ นิดนึงนะครับ)

ปล. ขอเสนอตัวเองเข้าหมวด person of the MEAR (อันเป็นที่รักยิ่ง) :lol:

๑. ท่านพี่ pizzaman : ด้านเทคนิค

ขอถอนตัวครับ เพราะเอาผมไปแข่ง แล้วถ้าได้รางวัล ใครจะจ่ายล่ะ เก็บผมไว้เลี้ยงผู้ได้รับรางวัลดีกว่านะครับ :slight_smile:

หลายรางวัลก็ไม่เลว แต่รางวัลที่ 2 เป็นต้นไป แชร์นะแชร์นะ

อะจ๊าก ไม่เอาค่ะๆ เดี๋ยวกลายเป็นว่า เป็นคนริเริ่ม พาลจะกลายเป็นอยากได้รางวับเข้าตัว จะเป็นที่หมั่นไส้อะค่ะ แฮะๆๆๆ ลูกยังเล็ก ขออยู่เลี้ยงจนโตก่อนละกันนะคะ เอิ๊กกกกก

งานนี้อยากรบกวนคุณ SWH เป็นผู้กำกับรายการ Vote ไหวไหมครับ อาจฝากดูแลกระทู้นี้ด้วยนะครับ จนกว่าเราจะได้ผู้ชนะ

ยินดีเลยค่ะ … อ้อ มีรายชื่อที่จะเสนอเพิ่มเติมอีก 1 รายคือ คุณ STANDHOST ค่ะ :angel:

ปิดรับรายชื่อ candidate วันไหนดีครับ ผมจะช่วยทำ Poll ไว้ให้ :wink:
ขอบคุณครับ

[quote] โหวตครับโหวต …

๒. ท่านพี่ kke : สมาชิกสัมพันธ์
๓. ท่าน thaiman2521 : question man ^^
๔. คุณพี่ poomjit : innovation person

และเพื่อนๆ tht ทุกคนก็มีส่วนร่วมคร๊าบ (ถ้ามีนัดอีกแยากให้แจ้งล่วงหน้าเยอะๆ นิดนึงนะครับ)

ปล. ขอเสนอตัวเองเข้าหมวด person of the MEAR (อันเป็นที่รักยิ่ง)

จะได้เห็นคนสวยเมาก็งานนี้ล่ะหว้าาาาา … เนาะคุณ swh เนาะ