THT Person of the Year 2013

เสนอคุณ rtsp ครับ

ขอบคุณน้องรัก แต่ว่าเขาให้เสนอคนที่ทำประโยชน์ให้กับสาธารณะชนใน THT มากกว่านะน้องนะ พี่ไม่ค่อยได้ทำประโยชน์อะไรในนี้เลยอ่ะครับ เสนอคนอื่นดีกว่าเนาะ

ผมเสนอพี่ไก่ ThaiTumweb พี่คนแรกที่ทำให้ผมมีวันนี้ครับ

ปีนี้เงียบเหงาจัง
ยิ่งช่วงกลางปีลงมารู้สึกว่าถามตอบจะน้อยลง

ใช่ครับ อารมณ์มันหม่นๆ ไงบอกไม่ถูกเนอะปีนี้

อาจเป็นเพราะคุณวิไม่ค่อยได้เข้ามา เลยทำให้ board ไม่มีสีสรร (เกี่ยวกันไหม)
สมาชิกเก่าๆ ก็เห็นน้อยลงไม่ค่อยเข้ามาพูดคุยกัน
ส่วนใหญ่เป็นการถามตอบแก้ปัญหามากกว่า

เทคโนโลยีฝั่ง server มันนิ่งๆ แล้วมั้งฮะ ของเล่นใหม่มีไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่เลย

ผมเองก็ fade ไปจับฝั่ง large scale มากขึ้น บางทีก็ระบบใหญ่จนไม่รู้จะอธิบายยังไงไหว บางทีก็ติดสัญญาห้ามเปิดเผยข้อมูลอีกก็ทำอะไรได้ไม่มาก - -’

ตัดสินใจลำบาก…ยิ่งนัก ><

อันนี้ทำใจครับ

ทีหลายครั้งที่มีคนมาถามผม ผมตอบได้ แต่ติดที่ว่า ห้ามเปิดเผย -_-;
เลยได้แต่ยอมเป็คนโง่ ตอบว่า ทำไม่เป็น ไม่เคยทำ คนอื่นเป็นคนทำ

มันไม่ค่อยมีประเด็นครับปีนี้ CAT ล่มที ถึงจะคึกคัก 55555555 :3eb4e7b3:

UPDATE รายชื่อทีมีคนเสนอครับ
cat
ICOM
ThaiTumweb
suwatp
360*
SmileHost.Asia
bestthaihost
ems
rtsp

หลัง ๆ ไม่ค่อยได้เข้าเลยครับ. กำลังซุ่มปรับปรุงเว็บตัวเองใหม่

ขอบคุณที่ยังมีผู้เสนอผมครับ.