THT-Person of the Year 2006

รอโหวตครับ

[quote author=bunpot link=topic=4321.msg34398#msg34398 date=1159784107]
รอโหวตครับ

ผมก็เช่นกัน ครับมีนี้มีชื่อแล้ว เห็นด้วยที่ที่จะให้เสนอเพียง 1 ชื่อ

แต่ มองจิตพิสัย ก็ไม่เท่าไหร่นะ เพราะบางที เช่น คุณ devone ตอบเยอะเลย มีประโยชน์ก็มาก
แต่ด้วยคำที่ตรงไปหน่อย โดน - เลย นี่หน่า -*-

Vote for คุณ icez ครับอีก 1 เสียง

กระผม… ปลงครับ เรื่องจิตพิสัย ถึงผมจะได้จิตพิสัยติดลบ แต่ขอเป็นคนพูดตรง ทำตรงที่พูด ที่เขียนทุกประโยค ด้วยจริงใจ

เรื่องตอบข้อมูลที่มีประโยชน์ กระผมยินดีให้คำตอบ หากคำตอบนั้นเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆ

ผมได้รับจิตพิสัยติดลบ แต่ได้รับจิตใจบวกกับเพื่อนๆและลูกค้า กระผมก็พอใจแล้วครับ
เกจ…อะไรก็มาวัดคุณค่าของความเป็นคนไม่ได้ครับ

ผมไม่อยากเอาอะไรมา…ตีค่า กับค่าของคน ค่าของความเป็นมนุษย์ ครับ
ศักดิ์ศรี…ความเป็นมนุษย์ จะเอาอะไรมาวัดกันไม่ได้หรอกครับ

ผมไม่ขอมองเรื่องจิตพิสัย เอามาวัดผลงาน ผมยอมครับ เรื่องจิตพิสัย

อีกเรื่องหนึ่ง…ที่สำคัญมากๆครับ
กระผมมาเว็บนี้ มาใช้งานบริการของเว็บนี้ และ ให้งานบริการกับเว็บนี้เท่านั้น ไม่ได้มุ่งหวังอะไรมากกว่านี้
ดำเนินทุกอย่างทุกประการ ภายใต้กฎระเบียบการใช้งานเว็บไซต์ของ THT
เรื่องอื่นๆ ผมไม่อยากยุ่งครับ ตำแหน่งอะไรต่างๆ ไม่เอาด้วย (ตำแหน่งมีเยอะอยู่แล้ว)
เรื่องเสนอชื่อจิตพิส้ยชื่อผม ผมขอผ่านนะครับ

ปล. ก่อนนี้ผมได้เป็นบวกมากๆ แล้วก็มาติดลบ…ดิ่งลงเหว อิอิ
แต่ก็ภูมใจ ความเป็นตัวของตัวเอง…อิอิ

ขอแนะนำให้ทางเว็บ… ใช้คะแนน “จิตพิสัย” จากข้อมูลของ SMF โดยตรงครับ
ในเมื่อเว็บบอร์ดมีตรงนี้ ช่องคะแนนนี้ เราควรจะยึดหลักและกติการ่วมกัน คงไม่ต้องโหวตอะไรให้ยุ่งวุ่นวายไปหรอกครับ ฟันธงจากคะแนนมาก เรียงไปหาน้อย…

เป็นธรรมครับ

โปรดฟังอีกครั้ง… ขอเสนอชื่อ น้าพต

ลงชื่อ
ปุ๊ก

[quote author=pook link=topic=4321.msg34409#msg34409 date=1159792244]
โปรดฟังอีกครั้ง… ขอเสนอชื่อ น้าพต

ลงชื่อ
ปุ๊ก

อืม ก็น่าคิดเหมือนกันแหะ บางคนตอบแล้วอ่านแล้วสะใจดีดันมาติดลบ เหอะๆ แล้วท่านอื่นๆ จะวัดยังไงดีครับ

เอาเป็นว่าผม +1 ให้คุณ devone ก่อนแล้วกัน วันละ 1 ไม่กี่วันก็หมดแล้วเนอะ

[quote author=thaiton link=topic=4321.msg34415#msg34415 date=1159794194]
อืม ก็น่าคิดเหมือนกันแหะ บางคนตอบแล้วอ่านแล้วสะใจดีดันมาติดลบ เหอะๆ แล้วท่านอื่นๆ จะวัดยังไงดีครับ

เอาเป็นว่าผม +1 ให้คุณ devone ก่อนแล้วกัน วันละ 1 ไม่กี่วันก็หมดแล้วเนอะ

+1 พี่ 1 เป็นกำลัง ใจ

ขอเสนอ คุณแมน(kke)

ok ขอเสนอคุณ kke ถ้าคุณ kke ขอยกเว้น เพราะ ได้แล้ว งั้นก็เสนอ คุณ devone

ผมเห็นด้วยกับคุณ bunpot ครับที่ไม่ควรเอาจิตพิสัยมาเป็นตัววัดครับ
อย่างน้อยตอนนี้ ผู้ได้รับการเสนอชื่อ ก็มี ติดลบ ครับ
ส่วนที่ผมเสนอระยะเวลาการเป็นสมาชิกไว้ ไม่น้อยกว่า 9 เดือน เพราะมองว่า ผู้ที่ได้รับการเสนอชื่อ ควรจะเป็นสมาชิกมาระยะเวลาหนึ่งแล้ว และการที่อยู่ มานาน จะเป็นตัวบ่งชี้ ถึงการ ช่วยเหลือสังคมนี้ด้วย (แต่ส่วนใหญ่ทุกชื่อที่เสนอกันมา ก็น่าจะเกินกันทุกชื่อน่ะครับ)

ใครออกความเห็นกระทู้นี้ ถ้าติดลบอยู่ ผม +1 ให้ครับ

ได้แค่ชื่อเดียวเหรอครับ

ผมได้ความรู้จากหลายๆท่านตั้งเยอะ เลือกโหวตไม่ถูกเลย ขอตัดสินใจอีกนิดแล้วจะมา Edit เอานะครับ

เอารายชื่อที่มีอยู่ไปทำโพลก็ดีนะครับ เช็คเรตติ้งผู้เข้าแข่งขัน

่น่าจะเลือกมาประมาณ 5 ชื่อสำหรับโหวตนะคะ
ควรมีระบุเหตุผลที่ทำให้เราเลือกด้วยนะคะ เป็นกำหนดกรอบคุณสมบัติด้วยนิดนึง

ผม +1 ให้พี่หนึ่ง ด้วยแล้วเช่นกันนะครับ แต่รู้สึกแปลกใจว่า มีหลายคน +1 ให้แล้ว แต่ทำไม จิตพิสมัย ของพี่หนึ่ง ยังเป็น 0 อยู่เลย (ณ ขณะที่ผมกำลัง post อยู่นี้) อย่างไรก็ตามขอเป็นกำลังใจให้ พี่หนึ่ง ด้วยอีกคนนะครับ เพราะผมชอบแนวสไตล์การตอบกระทู้ของพี่มาก ตรงไปตรงมาและจริงใจดีครับ

ส่วนเรื่องรายชื่อผู้ได้รับการเสนอชื่อ ตอนนี้ก็มี น้อง IcZe, น้าพต, น้อง tong, devone (พี่หนึ่ง)

ขอเสนอชื่้้อคุณ Icez

ปล. Admin หายไปไหนนะ เงียบๆ ไป

มัวแต่ขี้โม้ ลืมเสนอเลย คนที่น่าสนใจ ก็มีหลายๆท่านเสนอกันหมดแล้ว อ่ะยังมีครับ
ผมเสนอ คุณ poomjit ครับ (ไม่รู้จะเรียกอะไรดี เห็นมีแต่ พี่ น้อง น้า กันทั้งนั้น)

เหตุผลที่เลือก
-ขยันหาบทความมาให้อ่าน ถึงผมจะรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างก็ตาม
-เสาะหาของเล่นเก่ง ยิ่งกว่าเด็กๆ ถึงผมจะเล่นไม่เป็นก็ช่าง
-นอกจากใน THT แล้ว ยังมีกำลังภายในไปถึงสำนักอื่นอีก (เท่าที่ผมรู้)

[quote author=mr.tong link=topic=4321.msg34457#msg34457 date=1159844228]
ขอเสนอชื่้้อคุณ Icez

ปล. Admin หายไปไหนนะ เงียบๆ ไป