เปิดบ้าน THT Blog ครับ (ใครๆ ก็มี Blog ตัวเองได้)

ใครๆ ก็มี Blog ตัวเองใน THT ได้แล้วครับ

เป็นโอกาสดีที่พวกเราชาว THT จะได้มีของเล่นชิ้นใหม่ ชิ้นสำคัญครับ เพราะแต่ละคนจะสามารถมี Blog ของตนเองได้ ใครใคร่เขียน เชิญเขียน ใครใคร่อ่าน เชิญอ่าน เชิญเม้นต์ เสวนาได้ตามสะดวก ผมเชื่อว่าหลายท่านในที่นี้ มีกองความรู้ดีๆ หรือมันมืออยู่บ่อยๆ ที่อยากจะเขียน อยากจะแชร์อะไรออกไป โดยมีหน้าบ้านของตัวเองในลักษณะของ Blog ก็คราวนี้แหละครับ

ใน Blog นี้ แต่ละท่านทำอะไรได้เองเต็มที่นะครับ เพราะมี Blog Control Panel ของตนเองเลย จะแก้ไข Option ให้ใครอ่านได้ไม่ได้ หรือ Option อื่นๆ อีกเพียบ จะเอาโฆษณา adsense หรืออะไรก็ตามของตนเองมาลง เชิญเต็มที่ โฆษณาโฮสต์ตนเองได้ตามต้องการ ไม่มีข้อบังคับใดๆ ตราบเท่าที่สิ่งที่เอามาลงไม่ผิดกติกาของเว็บเราครับ… อ้อ ว้าวมี RSS feed ของตนเองด้วยน้า…

ส่วนของผมเองคงมานั่งเขียนอะไร มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง หรืออาจถือโอกาสย้าย Blog เก่าๆ เกี่ยวกับโฮสติ้งมาไว้ที่นี่ด้วยเมื่อเวลาเหมาะสม

หน้าแรกของ Blog (จะเห็น Link ตรงเมนูด้านบนนะครับ)
สร้าง Blog ได้ที่นี่

Blog แรก เปิดบ้าน …

pizzaman’s Blog (กลิ่นใหม่ หึ่ง…)

รายงานความเห็น ข้อแนะนำ ปัญหา ได้ที่กระทู้นี้นะครับ ขอบคุณครับ

(ใครๆ ก็มี Blog ได้แล้ว)

มีกติกาอะไรบ้างไหมครับพี่

เช่น ห้าม embed เพลงมีลิขสิทธิ์หรือป่าว

หาที่ี่เซ็ตไม่ให้โชว์ตรง Recent post ไม่เจออ่ะครับ

ดีจัง มีของเล่นใหม่ๆมาเรื่อยๆเลยนะครับ

แหง่ะ blog เยอะ หมดมุขเขียนเลยอะพี่

อ่านไม่ค่อยออกอิอิ

ของใหม่เดี๋ยวลองเล่นก่อน

ผมลองลงดู(ลงร่วมกับ SMF) จะเซ็ตให้สมาชิกเขียนบล๊อกได้ด้วยทำยังไงเหรอครับ ตรง Blog Mode ก็เลือกเป็น Blogging Community Mode แล้ว สมาชิกก็ยังเขียนบล๊อกไมได้ ไม่ทราบว่าจะเข้าไปเซ็ตตรงไหนอ่าครับ

ปล. ไม่ทราบว่าลงแบบแพคเกจ ได้เลยหรือป่าว หรือว่าลงแล้วต้องมานั่งเซ็ตอะไรอีกมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ต้อง set permission ของ member ด้วยครับ

คือผมลองในเครื่องตัวเองอ่าครับ ไม่ได้ลงในโฮส
แล้วไม่ทราบว่าต้องแก้ตรงไหนอีกบ้างอ่าครับ

ใส่ html code มันแสดงผลเลยน่ะครับ

ผมลองเข้าไปในรายงานข้อผิดพลาดอ่าครับ

admin
127.0.0.1

[quote author=xmen256k link=topic=14581.msg141518#msg141518 date=1224519878]
ผมลองเข้าไปในรายงานข้อผิดพลาดอ่าครับ

admin
127.0.0.1

ทำใมสั่งลบ Aticles ของตัวเองไม่ได้ละครับ

ไม่รู้แฮะ ตอนนี้นำเป็น article ที่ 3 แล้ว ใครอยากตามไปอ่าน ดูที่ลายเซ็นต์ด่วนๆ ค่า

ขอบคุณครับ

แต่…ตอนนี้กำลังขี้เกียจอยู่เลยครับ

lol

ทำไมผมสร้างไม่ได้อ่าๆ หือๆๆ