ThaiLE 2.0 Movement

Pizzaman: ขอแยกกระทู้เกี่ยวกับ ThaiLE ออกมาเป็นกระทู้ใหม่นี้นะครับ

ปล.พี่สยามเว็ปโฮต์ครับ ของผมบริการให้ฟรีเฉพาะมูลนิธิที่เกี่ยวกับเด็กครับ ตอนนี้ไม่รวยให้ได้แค่นี้ก่อนครับ

ให้ฟรีเฉพาะมูลนิธิที่เกี่ยวกับเด็ก แต่มีแบนเนอร์ลิงค์ไปเวบโป๊
(ThailandBanner.com – 1:1 Banner exchange system)

ปล. แซว
ปล2. น่าเสียดายที่ปัจจุบันในประเทศไทยไม่มีระบบแลกเปลี่ยนแบนเนอร์ที่ดีๆ เหลือเลย ยกเว้น thaile

[quote][quote]ให้ฟรีเฉพาะมูลนิธิที่เกี่ยวกับเด็ก แต่มีแบนเนอร์ลิงค์ไปเวบโป๊
(ThailandBanner.com – 1:1 Banner exchange system)

ปล. แซว

จะลองเปิด banner exchane เลยไม่กล้าเปิด

คิดให้รอบคอบก่อนเปิดนะครับ คนเปิดแล้วปิดไปหลายรายแล้ว ไม่ใช่แทงกั๊กเพราะ
ทำ ThaiLE นะครับ แต่ภาระเยอะมากๆ รวมทั้งกินเครื่องอย่างสุดๆ

ปล2. น่าเสียดายที่ปัจจุบันในประเทศไทยไม่มีระบบแลกเปลี่ยนแบนเนอร์
ที่ดีๆ เหลือเลย ยกเว้น thaile

ระบบใหม่ใกล้คลอดเต็มทีจริงๆแล้วครับ สังเกตได้ที่ site Thai Link Exchange ThaiLE.com ว่าข่าวสุดท้ายตั้งแต่ปี 2003 :slight_smile:

[quote] จะลองเปิด banner exchane เลยไม่กล้าเปิด

คิดให้รอบคอบก่อนเปิดนะครับ คนเปิดแล้วปิดไปหลายรายแล้ว ไม่ใช่แทงกั๊กเพราะ
ทำ ThaiLE นะครับ แต่ภาระเยอะมากๆ รวมทั้งกินเครื่องอย่างสุดๆ[/quote]

กั๊กแล้วไม่ยักด้วยหรอครับ :smiley:
ครับผมช่วงต้นเดือนก็เห็น SQL ของๆๆ
narak ใช่หรือเปล่าหนอจำชื่อไม่ได้ ก็ล่มไป 2 วัน :blink:

[quote] ปล2. น่าเสียดายที่ปัจจุบันในประเทศไทยไม่มีระบบแลกเปลี่ยนแบนเนอร์

ระบบใหม่ใกล้คลอดเต็มทีจริงๆแล้วครับ สังเกตได้ที่ site Thai Link Exchange ThaiLE.com ว่าข่าวสุดท้ายตั้งแต่ปี 2003 :slight_smile: [/quote]
ThaiLE.Com เป็นผู้ให้บริการ Banner Exchange ของไทย ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา ตั้งแต่สมัยทำ webpagethai.org เพิ่งรู้วันนี้เองว่า คุณ Pizzaman เป็นผู้อยู่เบื้องหลังการให้บริการฟรีดีๆ แบบนี้ ขอกราบขอบคุณงามๆ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ :angel:

แล้วเมื่อไหร่ http://www.thaile.com/ จะเปิดรับสมาชิกเพิ่มซักทีล่ะครับ
เห็นปิดรับมานานแล้ว ผมเลยไม่มีที่ให้สมัครใช้เลย <_<

ทีมพัฒนาของเรากำลังปั่นยิกครับ คาดว่าเดือนกันยานี้ คงมีความคืบหน้าขึ้นหน้าเว็บแล้วครับ
ยังไงขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนนะครับ :angel:

ตอนนี้ผมก็ยังใช้บริการของ ThaiLE อยู่น๊า ติดกับเว็บไซต์ส่วนตัวแห่งนึง
ส่วนเจ้าอื่นๆ ไม่ไหวครับ สู้ XXX เสียว หยิว… ไม่ไหว

เมื่อสามเดือนที่แล้ว
มีคนโทรมาหาผมเพื่อที่จะขอซื้อ ID ของ thaile.com
เป็นเงิน 2,500 บาท แต่ผมบอกไปว่าไม่ขาย

ผมคิดถูกแล้ว ที่ไม่ขาย :rolleyes: เพราะมันมีประโยชน์มากๆ เลย ขายไปเสียดายแย่ :dunce:

มาประกาศ sneak peek ที่นี่เป็นที่แรกครับ :slight_smile:

ลองไปดูนะครับ จะเปิดในอีกไม่กี่วันครับ ระบบ Banner Exchange เขียนกันใหม่หมดครับ
http://www3.thaile.com/index.php

ส่วนของ forum จะมีการสะสมคะแนนด้วย
http://www3.thaile.com/phpbb/index.php

ใครอยากได้ invite ขอมาได้นะครับ รับจำนวนจำกัด และ จะ invite เมื่อเปิดระบบ นะครับ ไม่นานนี้แน่นอน

Edit: ส่วน Forum สมัครได้เลย ไม่ต้องรอ invite แยกกันจากส่วน BX ครับ
และใครเข้าไปช่วงนี้ อาจเห็น up/down บ้างนะครับ ปรับปรุงกันอยู่ครับผม

ขอ invite ด้วยค้าบบบ

ขอ invite ด้วยค้าบบบ

ขอด้วยคนนะคะ อิๆ :angel:

ขอด้วยคนคับ อิอิ :slight_smile: ระบบที่นี่เสถียรสุดแล้ว ที่อื่น error บ่อยมากคับ

ขอ invite ด้วยคนครับท่าน

ขอด้วยครับ
:smiley:

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับ :smiley:

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับ :angel:

เกือบมาไม่ทัน ขอด้วยคนนะครับ

[quote] [quote] ปล2. น่าเสียดายที่ปัจจุบันในประเทศไทยไม่มีระบบแลกเปลี่ยนแบนเนอร์

ระบบใหม่ใกล้คลอดเต็มทีจริงๆแล้วครับ สังเกตได้ที่ site Thai Link Exchange ThaiLE.com ว่าข่าวสุดท้ายตั้งแต่ปี 2003 :slight_smile: [/quote]
ThaiLE.Com เป็นผู้ให้บริการ Banner Exchange ของไทย ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา ตั้งแต่สมัยทำ webpagethai.org เพิ่งรู้วันนี้เองว่า คุณ Pizzaman เป็นผู้อยู่เบื้องหลังการให้บริการฟรีดีๆ แบบนี้ ขอกราบขอบคุณงามๆ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ :angel: [/quote]
โอ้ว! เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า คุณ siamwebhost นึกว่าสนับสนุน webpagethai.org อย่างเดียว ที่แท้ก็เป็นเจ้าของเองด้วย เว็บนี้เข้ามาตั้งแต่สมัยเรียน ปัจจุบันก็เข้าอยู่ เนื้อหาดีมากครับ ขอชมจากใจ