เปิดแนบไฟล์เว็บthaihosttalkไม่ได้ครับ

จะขึ้นแบบนี้ตลอดเลย

1. รบกวนโพสต์ให้ถูกหมวดครับ (ย้ายจาก Hardware & Others -> Feedback)
  2. ไม่แน่ใจคำถามครับ “เปิดแนบไฟล์เว็บthaihosttalkไม่ได้ครับ” ??
  1. ผมก็หาหมวดนี้อยู่แต่หาไม่เจอ ตาลาย สีมันอ่อนทั้งเว็บ ขอบคุณครับ
  2. อย่างเช่นเวลามีคนโพสแล้วแนบพวกไฟล์รูปภาพที่errorหรือcodeต่างๆเวลาคลิกแล้วจะขึ้นแบบในรูปครับ

ขอบคุณครับ

เข้าใจว่าเป็นที่ permission ของบอร์ด ตั้งไว้ไม่ให้คนที่พึ่งสมัครใหม่สามารถเห็นไฟล์แนบได้ครับ

แต่จงใจหรือว่าบั๊กนี่ไม่แน่ใจแฮะ ต้องถามลุง kittiwat ดูครับ :slight_smile:

ผมก็สมัครมาตั้งแต่กลางปี2013แล้วน้า…

ดูเหมือนสมาชิกใหม่จะเปิดไม่ได้ครับ ดูจากจำนวนโพสครับ ไม่ใช่สมัครนานหรือยัง

บางคนเป็นสมาชิกตั้งแต่ 2005 แต่ยังเป็นสมาชิกใหม่อยู่เลยก็มีครับ เพราะอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยโพส

อ้อครับ

[B]ชนิดของสมาชิก (User group)

• Unregistered - Guest ยังไม่ได้สมัครสมาชิก สามารถอ่านได้อย่างเดียวในหมวดทั่วไป
  • New Member - สมัครสมาชิกแล้ว แต่ยังโพสต์ไม่ถึง 50
  • Registered Member - โพสต์ถึง 50
  • VIP - สมาชิกกิตติมศักดิ์ ที่ทำประโยชน์ให้กับ community และได้รับคัดเลือกจากสมาชิกหรือผู้ดูแลบอร์ด
  • Hosting Provider - สมาชิก Registered Member ที่เป็นผู้ให้บริการ และได้รับการปรับระดับ
  • Moderator - กลุ่มผู้ดูแลบอร์ด
  • Banned - สมาชิกที่ถูกแบนด้วยสาเหตุต่างๆ

ตายหละผมไม่ได้ทำงานสายhostingซะด้วย มีแต่เข้ามาหาความรู้ updateข่าวสารใส่หัว จาถึง50โพสเมื่อไหร่นี่

ขอบคุณครับ
[/B]

^ ตามข้างบนเลยครับ 50 post ไม่ยากเลยครับ หมวดไร้สาระเราก็มีนะ 5555

เอ๋ะ อย่างไง อิอิ
:07baa27a:

:th_100_: เอาบ้างครับ 555

50นี่ไม่จำเป็นต้องเป็น New Postใช่มั้ยครับ

แค่ตอบกระทู้แป๊บๆ ก็เกิน 50 แล้วครับ :d16c4689:

เหอๆๆ รู้ตัวอีกทีก็เกิน 50 แระ :70bff581:

ก็ว่าทำไมเปิดไฟล์แนบไม่ได้เหมือนกัน อ่านมู้นี้ถึงบางอ้อ

ขอเสนอความเห็นตรงนี้หน่อยนะกันครับ

ผมคิดว่าไฟล์แนบควรจะเปิดให้ทุกคนที่เห็นกระทู้สามารถเห็นไฟล์แนบได้ด้วยนะครับ คืออ้างอิงตาม permission ในการอ่านกระทู้ไปเลย

เพราะถ้าจำกัดแยกแบบนี้ มันอาจจะทำให้การอ่านกระทู้ไม่สามารถอ่านรายละเอียดได้ครบ และมันผิดวัตถุประสงค์ของเจ้าของกระทู้ได้ครับ

ไอเดียตอนแรกที่ต้องให้ post ถึง 50 เพราะต้องการให้บอร์ดนี้ มีคนถามตอบพูดคุยหลากหลายครับ การเข้ามาแล้วอ่านอย่างเดียวแล้วเห็นทุกอย่างเลย มีโอกาสทำให้ความหลากหลายมันจำกัดกว่า

แต่ที่จั้มเสนอมาว่า การจำกัดแบบนี้ “มันผิดวัตถุประสงค์ของเจ้าของกระทู้ได้” ก็มีแง่มุมที่น่าคิด จากมุมของผู้ตอบกระทู้เช่นกัน

ท่านอื่นๆ คิดเห็นอย่างไร ลองแชร์กันดูนะครับ เราแก้ไขเปลียนแปลงกติกาได้ ถ้าทำแล้วมันทำให้สังคม THT ดีขึ้น

ขอบคุณครับ

เห็นตามพี่จั้มครับ

ตามสิทธิ์การเปิดกระทู้ด้วยคนครับ