อยากให้ หัวข้อของ thaihosttalk พอคลิ๊ก แล้วขึ้นหน้าใหม่จัง

อยากสำรวจความเห็นครับ เพื่อนๆเห็นด้วยไหม ไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับผม

แก้ไขไฟล์ MessageIndex.php ที่อยู่ใน Sources และเปิดหน้าใหม่

เข้ามายกมือสนับสนุนด้วยอีก 1 เสียงครับ เพราะปกติเวลาไปเล่นบอร์ดต่างๆ เวลาคลิกหัวข้อแล้วเปิดหน้าต่างใหม่เลย สะดวกดีไม่ต้อง คลิก Back กลับไปกลับมา

open link in new tab ทุกเว็บ

ปกติถ้าใช้ Mouse ก็คลิ้กตรงลูกกลิ้ง มันก็เปิดหน้านั่นในแท็ปใหม่อยู่แล้ว ผมว่ามันก็สะดวกดีนะ (ถ้าไม่มีปุ่มกลาง ก็ต้องกด CTRL ค้างไว้ก่อน แล้วก็คลิ้กซ้าย)

ถ้าได้ก็สะดวกดีครับ

แบบเดิมล่ะดีแล้ว

สำหรับคนที่ชอบให้มันเด้งหน้าใหม่

ผมกด Shift+คลิก ที่กระทู้เอาหนะครับ ^^

ผม new tab หมดเลย อิอิ

ของผม ตามนี้ new tab เต็มจอเรย

แล้วค่อยเนียนกระทู้

lol

หนับหนุนเหมือนกันครับ แต่ไงแล้วก็แล้วแต่ admin

ใช้คลิกตรงกลางขอเมาส์สิครับ ถ้าอยากให้ขึ้นหน้าใหม่

ตรง scroll นั่นแหล่ะครับ (รุ่นเก่าๆ อาจจะคลิกไม่ได้)

ไม่สนับสนุนครับ

เปิดหน้าต่างเดียวกันกินแรมน้อยกว่า

ใช้ new tab จนชินแล้วครับ

ใช้แบบนี้เวลาจะเปิด tab ใหม่เหมือนกันครับ ^^

ความรู้ใหม่ เยี่ยมเลยครับ

โอ้ว! แหล่มเลย ทุกที new tab ตลอด ^^

ผมใช้ Dell Bluetooth Mouse คลิกปุ่มกลาง ที่ใช้สำหรับ scroll แล้วมันไม่เปิด tab ใหม่ครับ แต่มันดันกลายเป็น Zoon In - Zoom Out หน้าเว็บ เฉยเลย

รุ่นไหนเหรอครับพี่เอก ของผมเปิด หน้าต่างใหม่นะครับ
ของผมรุ่นนี้ http://advice.computerok.co.th/~advice/prod_manager/prev_order.php?code=A0026391

คิดว่าน่าจะมีให้ตั้งค่าได้นะครับ ลองดูแผ่นที่แถมมาครับ

แหะๆ ไม่ชอบเลยพวกเปิดหน้าต่างใหม่ครับ ใช้กด new tab เอาเหมือนกันครับ

งั้น Confirm ตามนี้ครับ :slight_smile: