ยินดีต้อนรับสู่ ThaiHostTalk.com! กติกาและรวมลิ้งค์น่าสนใจของบอร์ด

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ THT - ThaiHostTalk.com ครับ

THT คือศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนความเห็น ทั้งระหว่างผู้ให้บริการที่ทำธุรกิจในวงการเว็บโฮสติ้ง หรือผู้ให้บริการจดโดเมน รวมไปถึงลูกค้าที่กำลังสนใจ ที่จะเลือกใช้บริการจากผู้ให้บริการทั้งหลาย

THT สนับสนุนการแลกเปลี่ยนข่าวสารอย่างมีสาระ การแชร์ประสบการณ์ ทั้งในด้านการใช้บริการ และ การให้บริการ เพื่อส่งเสริมความก้าวหน้า และยกคุณภาพของอุตสาหกรรมเว็บโฮสติ้งและอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้อง อันจะส่งผลให้ผู้บริโภคได้รับบริการที่ดียิ่งๆ ขึ้น

กฏ กติกา มารยาท:

• กรุณาสมัครสมาชิก เพื่อให้ใช้งานบอร์ดได้ครบถ้วน (ดาวน์โหลด เห็นรูป ถามตอบ ได้ ฯลฯ) สมาชิกที่สมัครใหม่และโพสต์น้อยกว่า 10 อาจถูก moderate post และต้องรอการตรวจสอบในบางกรณี จึงไม่ต้องโพสต์ซ้ำนะครับ
  • เคารพความคิดเห็นของผู้อื่น เว้นจากการให้ข้อมูลเลื่อนลอยปราศจากหลักฐาน และการให้ข้อมูลที่คลาดเคลื่อนจากความเป็นจริง
  • ห้าม แย่งกระทู้ไปเป็นของตัวเองหรือเบี่ยงเบนประเด็นออกนอกทาง หากจำเป็นควรตั้งกระทู้ใหม่
  • กรุณา เขียนกระทู้ให้ถูกหมวด การโฆษณาสินค้าหรือบริการที่เกี่ยวข้อง จะกระทำได้ในหมวดที่จัดไว้เพื่อโฆษณาเท่านั้น และไม่ควรโฆษณาถี่เกินไป การลงโฆษณาผิดหมวดหรือลงในหมวดอื่นที่ไม่ได้จัดไว้เพื่อการโฆษณา อาจโดนลบทันทีที่พบเห็น
  • ละเว้นจากการใช้คำไม่สุภาพ ละเว้นจากการโจมตีผู้อื่นโดยไม่มีหลักฐานชัดเจน และหลีกเลี่ยงการเหน็บแนม
  • ห้ามทำการปั๊มกระทู้โดยการ Reply บ่อยๆ
  • งดเว้นการขุดกระทู้เก่าๆ เว้นแต่จะมีข้อมูลใหม่ที่เป็นประโยชน์กับผู้อื่น พบเห็นโดนเตือน
  • พึงระลึกไว้ว่าโฮสติ้งจะถูกเกินไป หรือแพงเกินไป เป็นเรื่องที่ผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินใจครับ
  • หากต้องการแจ้งลบกระทู้เพราะตนเป็นคู่กรณี กรุณาระบุสาเหตุในกระทู้ เพื่อให้ทุกคนเข้าใจเหตุการณ์ และพยายามที่จะเคลียร์กันในเว็บบอร์ด ก่อน PM หา admin หรือ mod นะครับ
  • MOD ทุกท่าน สงวนสิทธิที่จะลบ หรือ ไม่ลบกระทู้ และสงวนสิทธิที่จะทำการเปลี่ยนแปลง แก้ไขข้อความในกระทู้ หรือการแบนยูสเซอร์ใดๆ ตามความเหมาะสมครับ
  • ผู้จะลงประกาศโฆษณา ซึ่งเราเปิดโอกาสให้โฆษณาได้ฟรี กรุณาอ่านกติกาก่อนการประกาศครับ
  • กรุณาอ่านเรื่องการตั้งค่าลายเซ็นด้วยครับ (ห้ามมีภาพในลายเซ็น ฯลฯ) กติกาเรื่องลายเซ็นที่เหมาะสม

กติการการเตือน

• สมาชิกที่ถูกเตือนครั้งแรกจะถูกระงับ id 1 สัปดาห์ ครั้งต่อไประงับ 1 เดือน ผิดเกิน 2 ครั้งแบนถาวร

ชนิดของสมาชิก (User group)

• Unregistered - Guest ยังไม่ได้สมัครสมาชิก สามารถอ่านได้อย่างเดียวในหมวดทั่วไป
  • New Member - สมัครสมาชิกแล้ว แต่ยังโพสต์ไม่ถึง 50
  • Registered Member - โพสต์ถึง 50
  • VIP - สมาชิกกิตติมศักดิ์ ที่ทำประโยชน์ให้กับ community และได้รับคัดเลือกจากสมาชิกหรือผู้ดูแลบอร์ด
  • Hosting Provider - สมาชิก Registered Member ที่เป็นผู้ให้บริการ และได้รับการปรับระดับ
  • Moderator - กลุ่มผู้ดูแลบอร์ด
  • Banned - สมาชิกที่ถูกแบนด้วยสาเหตุต่างๆ

สิ่งควรทำและ Link น่าสนใจ

หมายเหตุ: เว็บนี้มีความสัมพันธ์กับ HostPacific.com และเราพยายามที่จะไม่เข้าไปก้าวก่ายความคิดเห็นทางการค้าในกระทู้ ด้วยความเคารพในความเห็นของทุกท่านครับ

แล้วจะป้องกันการโฆษณาชวนเชื่อเกินจริงได้หรือไม่คะ ระวังดาบสองคนด้วยค่ะ :huh:

ครับ คงต้องระวังกันน่าดู แต่ไม่เป็นไร ถ้าพวกเราตั้งใจทำให้มันดี
ผมว่าอาจเป็นทางหนึ่งในการทำให้ธุรกิจ และอุตสาหกรรมนี้ มี
อนาคตสดใสยิ่งขึ้น ก็ได้นะ :wink:

มาร่วมด้วยช่วยกันจัดระเบียบผู้ให้บริการด้วยน่าจะดีนะครับ
ปรึกษาพูดคุยหาทางแก้ไข กันไปครับ

เอาไว้มีมิตติ้งอีกคงได้พบกันนะครับ :rolleyes:

ขอบคุณครับ :angel:

ยินดีต้อนรับครับ :dunce:

ดิฉันจากสยามเว็บโฮสดอทคอม (โฮสติ้งรายเล็กๆ แห่งหนึ่ง) ขอมีส่วนร่วมในกิจกรรมต่างๆ ของ ThaiHostTalk.com ด้วยนะคะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ :angel:

มีการแก้ไขข้อความ และกฏกติกา กรุณาอ่านได้จากกระทู้แรกครับ

รับทราบและยินดีปฏิบัติตามครับกระผม

รับทราบครับ

สวัสดีครับ
ผมเพิ่งเข้ามาเว็บนี้เป็นครั้งแรกวันนี้เองครับ ขอร่วมเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ

(นี่คือการโพสต์ครั้งแรก)

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ “DONUZZ.com” นะคะ :angel:

สวัสดีครับ
ผมเพิ่งเข้ามาเว็บนี้เป็นครั้งแรกวันนี้เองครับ ขอร่วมเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ

(นี่คือการโพสต์ครั้งแรก)

งั้นก็ Welcome DONUZZ.com ครับ

สวัสดีทุกๆท่านครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :slight_smile:

สวัสดีทุกๆท่านครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :slight_smile:

ยินดีต้อนรับน้องใหม่เข้าสู่เว็บบอร์ด THT ที่แสนจะอบอุ่นนะคะ :angel:

Welcome. Welcome. :slight_smile:

[SIZE=1] “สามารถ” ครับ เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย เพราะยังมีเรื่องที่ไม่รู้อีกมากมาย :lol:

มารับทราบกับเขาหน่อย …ขอบคุณนะครับ

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่
รับทราบครับ
dochost-thaihealth.net

สวัสดีค่ะ พึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานค่ะ พอดีหลงทางเข้ามา ตอนนี้เลยไม่อยากหาทางออกเลยค่ะ lol

[quote author=superdog link=topic=16.msg39561#msg39561 date=1164271750]
nobunaga