Thaihosttalk.com ติดมัลแวร์

เมื่อสักครู่ เข้า THT ด้วย chrome มันขึ้นแบบนี้ครับ

ขึ้นเหมือนกัน

เง้อ ไมของผมไม่ขึ้นหว่า แสดงว่า antivirus ผมไม่ดีแลย

เป็นเหมือนกัน

ไม่เห็นน่ะครับ ตอนนี้ผมก็ลองเปิดและ rep. ด้วย Chrome ครับ

สงสัยตอนผมเปิด ไม่เจอลิงค์ด้านล่าง (ThaiLe) ตามที่ Google เจอถึงไม่ขึ้นข้อความเตือน

ผมก็ขึ้นครับ นานแล้ว คาดว่าจเป็นเพราะ Cookie หรือ cookie ของ javascript จากจุดใดสักจุด

ของผม ไม่เจอครับ

มี url ของเว็บคนที่มีไวรัสเนี่ยแหละ

-*-

ผมก้อไม่เจอนะครับ T_T

คำเตือน: การเข้าชมเว็บไซต์นี้อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ!
เว็บไซต์ที่ www.thaihosttalk.com มีองค์ประกอบจากเว็บไซต์ themusicstories.com ที่มีมัลแวร์ – ซอร์ฟแวร์ที่สามารถทำลายคอมพิวเตอร์ของคุณหรืออาจดำเนินการแทนคุณโดยไม่ได้รับอนุญาต เพียงแค่การเข้าชมเว็บไซต์ที่มีมัลแวร์ก็สามารถทำให้คอมพิวเตอร์ของคุณติดเชื้อได้
สำหรับข้อมูลโดยละเอียดเกี่ยวกับปัญหาขององค์ประกอบเหล่านี้ โปรดไปที่ Google หน้าวินิจฉัยของ Safe Browsing สำหรับ themusicstories.com
เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการป้องกันตนเองจากซอร์ฟแวร์ที่เป็นอันตรายออนไลน์
ฉันทราบดีว่าการเข้าชมเว็บไซต์นี้อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของฉัน

เจอครับ ขึ้นฟ้องงี้ ผมก๊อปมาให้ดู
เหตุเกิด ณ กระทู้

ไม่เจอครับ
เป็นไวรัสทมี่อยู่ในเครือข่าปล่าวครับ
ใช้ net อะไรที่ไหนครับ

มาจาก profile user นี้ครับ

แต่ภาพที่อ้างอิงมา ไม่มีอะไรครับ

false alarm ครับ

แต่ได้แจ้งไปที่ user ให้เปลี่ยนภาพแล้วนะครับ

:slight_smile: มือใหม่ครับ ขอเข้ามาเรียนรู้ด้วยคนนะครับ

ใช้ FireFox ไม่เจอคำเตือนครับ