[**ข่าวผิดพลาด**] โปรดระวัง Thaihosttalk.com มี VIRUS ครับ

น่าจะโดนฝัง Scripts อะไรสักอย่างครับ
จะไป Download ไฟล์ PDF ที่เวป 8866.org
ชื่อว่าไฟล์ pef.pdf
เป็นไวรัสที่มีชื่อว่า Bloodhound.Exploit.196 (อ้างตาม Symantec AntiVirus)
เป็น Security Risk น่ะครับ

แต่เท่าที่สังเกตุดูจะยังไปเอาไฟล์รูปที่ ihere.org อีกด้วยครับ

Update Antivirus ด้วยน่ะครับ

[**** edit by admin: ไม่มีนะครับ จขกท. โดนเล่นงานเอง ****]

โดนหน้าไหนหว่า ผมไม่เห็นเจอเลย

ขอบคุณที่เตือนครับ แต่ผมยังไม่เห็นโดนเลยแฮะ

ผมเจอแต่ให้โหลดไฟล์ index.php กับ หน้า rss

ตอนล็อกอิน

• -"

ยังไม่เจอเหมือนกันนะครับ

ผมเปิดด้วย Firefox 3.0.10

ไม่เจอเหมือนกันครับ

ไม่เจออีกคน

มันอยู่หนใด

เป็นไรได้ว่่าคุณอาจจะเจอไวรัสพวก spoof นะครับ

ไม่เคยพบเคยเจอที่ THT ครับ

ผมก็ไม่เห็นเจอนะครับ

ไม่เจอเช่นกันครับ FF เหมือนกันครับ

เหตุการณ์ปกติ

ถ้าจะมีก็อาจจะตามพวกลายเซ็น หรือรูป ที่สมาชิกมาแปะ นะครับ ใน THT เองไม่มีครับ

[quote author=Webmatter link=topic=20077.msg190782#msg190782 date=1244603861]
เหตุการณ์ปกติ

^
ปกติยังไงเหรอครับ ช่วยชี้แจงแถลงไข :slight_smile:

เจอหน้าไหนครับ รบกวนแจ้งด้วยครับ

ไม่เคยพบเห็น (เมื่อกี้ลอง เปลี่ยน Antivirus 2 ตัว Avast + NOD32) ไม่เจอซักตัว ครับ หรือเป็นเฉพาะหน้าไหน แจ้งด้วยครับ
GKz

ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน