Thaibighost.com ให้บริการพื้นที่ 100GB ครับ, 1GB ราคาเริ่มต้น 900 บาทต่อปี

เสนอแพ็กเกจตามนี้ครับ

1GB 900 บาท/ปี (75 บาท/เดือน)
10GB 1,900 บาท/ปี (158 บาท/เดือน)

โอว เปิดแล้ว อลังการมากมาย

น่าเช่าไปทำเว็บอับรูปจัง

ห้ามจ้า เดี๋ยวมีโป๊

กรณีที่ผู้ใช้ต้องการยกเลิกใช้บริการ หรือ ปรับลดบริการลง กับผู้ให้บริการ ก่อนครบกำหนดสัญญา
ผู้ใช้ไม่มีสิทธิเรียกค่าบริการคืน ไม่ว่าบางส่วนหรือทั้งหมด

แปลว่า หากใช้ไปใช้มา เกิดเครื่องล่ม เรื่อยๆ ค่อยๆชิน เหมือนกับอีกกระทู้ของท่าน ก็ไม่มีสิทธิืพูดอะไร

ตรงนี้ต้องขึ้นอยู่กับสถานการณ์ครับ เครื่องผมล่มผมก็ต้องรับผิดชอบครับ ที่ผ่านมาหากกรณีนี้ มีบางคนผมคืนเต็มจำนวนด้วยซ้ำ

ที่สำคัญข้อความลักษณะนี้ก็มีให้เห็นใน term ของหลายๆ ราย ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกที่ธุรกิจบริการก็ต้องใช้หัวใจในการบริการครับ

หลายท่านก็คงทราบเหมือนกันนะครับ ว่าการบริการของผมเป็นอย่างไร

edit :: แก้คำผิด (ประจำ)

ว่ากำลังจะวางเครื่องผม

ดูเหมือนว่า มาเช่าเอา จะคุ้มกว่าไหมนี่

[color=red]1 เึครื่อง รับกี่เว็บครับ

มีจำกัดไว้ไหม [/color]:smash:

[quote author=thaidhost link=topic=9978.msg97192#msg97192 date=1203872128]
ว่ากำลังจะวางเครื่องผม

ดูเหมือนว่า มาเช่าเอา จะคุ้มกว่าไหมนี่

จำกัดเว็บลำบากครับ เพราะลูกค้าได้โควต้าไปคนละไม่เท่ากัน
คร่าวๆ จะหยุดรับลูกค้าใส่เครื่องเมื่อค่า load average เกิน 3.0 ครับ แล้วมาพิจารณาอีกทีว่าจะทำอย่างไรต่อไป

เจ้านี้ ผมรับประกันคุณภาพครับ คับแก้วครับ ส่วน เรื่อง จำนวนเว็บ ต้องมองว่ามีการใช้งาน สักเท่าไหร่ โหลดประมาณไหน เพราะ เจ้านี้ มีเครื่อง หลายตัวครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องว่า รับเว็บจนเครื่องเอาไม่อยู่ครับ (งานเล็กๆๆ qoo-box ไม่ปฎิเสธ และ งานใหญ่ๆๆ qoo-box ทำได้หมดครับ) :smash:

ปล. แวะมาแซว ครับ (ไปทำงานต่อและครับ )

[color=red]แล้วก่ารันตี uptime ได้ที่เท่าไรครับ

ผมกลัวเรื่องเดียว กลัวมันจะล่มเรื่อยๆ เหมือนอีกกระทู้ของท่านน่ะครับ[/color]

กระทู้อีกกระทู้ไม่ได้ล่มสักหน่อย ที่ down มันเซอร์วิส httpd ไม่ใช่กระทู้นะครับ

แค่ uptime ยังไม่กล้าประกันให้เลยเหรอครับ

ออกแนวก่อกวนนะครับ

ถ้าไม่เช่าแล้วจะมาถามทำใม งง

ลองใช้ดูสิคุณ เดี๋ยวก็รู้ว่าดีไม่ดี ถ้าไม่ดีจริง ค่อยมาด่าก็ไม่สายนะผมว่า

แต่ก็ดีนะ เอาไว้เป็นข้อคิดสำหรับคนที่จะเช่าได้เหมือนกัน สำหรับข้อมูลที่ว่ามา

ไปแค้นอะไรมาจากไหนครับเนี่ย เคยเป็นลูกค้าเขาแล้วเครื่องล่มเหรอ?? :smash:
อ่านแรกๆก็เฉยๆ แต่เห็นมาย้ำหลายๆรอบ เลยชักรูสึกแปลกๆ :dry:

ก็ไม่ต้องใช้สิครับ ไม่ได้ห้ามนี่นา มาบ่นทำไม - -~

ผมว่าที่ Qoo-Box บริการดีจะตายครับ - -~ มีปัญหาอะไรก็โทร เดี๋ยวพี่เขาก็แก้ให้

ปล.อย่าลืมเรื่อง Ro Server นะพี่วุธ ฮะๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ

เรื่องล่มทีเป็นวันนี่ ต้องดูสาเหตุครับ เพราะว่าบางรายจ่ายเงินช้าผมไม่ให้ขึ้นหน้า suspense ด้วย เพราะลูกค้าจะไม่โทรมา แจ่ถ้า error แบบคล้ายๆ เครื่องมันจะดาวน์ไป เค้าจะรีบโทรมาทันที แล้วจะมาโวยว่าเครื่องผมล่มอ่ะครับ (บางรายทำท่าจะไม่จ่ายรายการค้างจ่าย) เท่านี้ก็จะได้คุยกะลูกค้าที่จ่ายเงินล่าช้าครับ

เรื่องการการันตีว่าเครื่องไม่ดาวน์ นี่ผมไม่ใช่คนที่สักแต่ว่าพูดนะครับ ก่อนจะว่าอะไรออกไป ผมพิจารณาเสมอครับ ถ้าจะการันตีกัน ก็ต้องมีอะไรมาแลกเปลี่ยนครับ จะให้ไม่ดาวน์เลยนี่เป็นไปไม่ได้ ในขณะเดียวกันจะให้ดาวน์ไม่เกิน 30 นาที อันนี้ก็ไม่มีใครกล้าพูดแน่ครับ ระยะเดือนแรกๆ อาจจะทำได้ แต่ระยะยาว ใครจะรับรอง ต่อให้ใช้เครื่อง brandname ราคาเท่ารถ mini couper ก็ยังไม่โอกาสดาวน์ได้เหมือนกัน แต่ถ้าอยากรู้ว่า uptime กี่ % ที่หน้าเว็บผมก็ติด host-trcking label ให้ดูครับ

ที่แน่ๆ ผมไม่เคยปิดโทรศัพท์หรือไม่รับโทรศัพท์ เวลามีปัญหาทุกเรื่อง

มาการันตีอีกคนครับ คุณภาพคับแก้ว ไม่ได้ลองใช้ ก็ไม่รู้ครับ เท่าที่ผมเคยเช่าโฮสมา โฮสนี้บริการดีและคุณภาพจริงๆ และถูกใจมากๆครับ เพราะที่ผ่านมาจะเอาเว็บผมไม่อยู่และทำโฮสดาวจนต้องเชิญออก แต่ที่นี้ เว็บผมเป็นขี้กระติวไปเลย รันได้สบาย แถมเครื่องนี้ php5+แรม 4 กิ เร็วสุดๆไปเลยแหละกัน