จดโดเมน .th กันได้แล้วนะครับ

https://www.thnic.co.th/th/sld/

• บริจาคลงทะเบียนจำนวน 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ต่อโดเมน
  • บริจาคจดทะเบียนชื่อโดเมน แบ่งเป็น
    [LIST]
  • รายปี จำนวน 100,000 บาท (หนึ่งแสนบาทถ้วน) ต่อโดเมน ต่อ 1 ปี หรือ
  • ตลอดอายุการใช้งาน จำนวน 1,000,000 บาท (หนึ่งล้านบาทถ้วน) ต่อโดเมน
    [/LIST]

:70bff581:

= ปีแรก 110,000 บาท ปีต่อไปปีละแสน…
หรือ จ่าย 1,010,000 บาททีเดียว…

จะมีคนจด host.th มั้ยนะ…

จด .com.th ได้ไหมล่ะ เอามาขายทำ sub domain ละ 200-250 ต่อปีน่าจะคุ้มอยู่ อื่น ๆ

คำที่เป็น TLD ถูกสงวนไว้เรียบร้อยแล้วครับ

อยากจด host.th นะ แต่ไม่มีตัง
ถ้าผมจด จ่าย 1 ล้านทีเดียว น่าจะคุ้มกว่า

ผมว่าบริษัทใหญ่ๆ ธนาคาร บริษัทไอที คงจะจองกัน

กำลังจะเข้าไปจอง เห็นราคาแล้วร้อน ๆ อยู่หนาวเลย

ผ่อนได้ไมเนี่ย ฮิๆ ราคาสูงอย่างกะขอจด TLD

ผมแจ้งจดไปละ แต่ไม่บอกว่าชื่ออะไร :07baa27a:

เอาจริงรึครับ เสี่ย ขิง ๆ

พี่แมน สุดยอดจริงๆ

ถ้าไม่ติดเงื่อไข 3 กลุ่มนั้น น่าสนใจจดอยู่นะ การตั้งชื่อจะได้ยืดหยุ่นขึ้นมาหน่อย เงื่อนไขตอนนี้มันแลตรึงไปอะ จดไปแสวงหาผลกำไรคงยาก

น่าสนใจเหมือนกันครับ:th_059_:

:th_113_: แสดงหากำไรชัดเจน

:064: อยากจด แต่งบไม่ถึง ได้แต่มอง

หมดเขตแล้ว สินี้ ตามข่าวไม่ทันครับ

:154218d4: สุดยอดคุณแมน