เรื่องโดเมน .th ครับ

อยากถามว่าเป็น reseller domain .th แล้วคุ้มไหมครับ
ต้องทำเอกสารอะไรเยอะไหม
ส่วนตัวไม่ค่อยชอบงานเอกสารเลย
ต้อง contact โดยตรงกับ thnic ใช่ไหมครับ ถ้าจะทำ

ลองอ่านดูครับ

http://reseller.thnic.co.th/aboutus.html

ถ้าอยากประหยัดหน่อย ลองติดต่อ dotarai ดูครับ

ขอบคุณนะครับ dotarai เขาไม่มี list ราคาให้ใช่ไหมครับ
คงต้องเมลล์ไปสอบถามสินะ

ของ dotarai เขาจะเรียกว่า BP, business partner ลองติดต่อโดยตรงดูครับ ผมไมีรู้ว่าเขาเลิกรับไปแล้วหรือยัง

เพิ่มเติม : BP ของ dotarai เนี่ยนอกจากจด .th แล้ว พวก .com ก็ได้ด้วยน่ะ แพงหน่อยแต่ชัวร์

ราคา BP ของ Dotarai จะถูกกว่าหน้าเว็บนิดหน่อย ถ้าต้องการสมัคร โทรไปติดต่อที่ Dotarai ได้เลย
เจ้าหน้าที่เค้าจะแนะนำให้ครับ

อ้อ Dotarai มี API ให้ใช้ด้วยนะครับ

ยังเปิดรับอยู่ครับ ผมเพิ่งวางสายไปไม่นานนี้เอง

ครับผมเดี๋ยวจะลองโทรไปถามครับ แต่คงยังไม่ทำเร็วๆ นี้

ทางทีนิค ออกกฎเยอะ

1. ต้องมีโดเมน ที่จดดอท th ในราคาเต็ม ประมาณ 30 โดเมน (ไม่แน่ใจนะว่าจำตัวเลขผิดป่าว)
    2.เงินค่าสมัคร 3000 บาท
  2. ค่าประกัน 10000 บาท

ถ้าจำไม่ผิดนะคร่าว ๆๆ
แต่เรื่องเอกสาร ก็เป็นธรรมดา ที่เยอะ
แต่ ดอท in .th .ใช้แค่บัตรประชาชน