โมดูล .th Lnwdomain อัพเดทล่าสุด สำหรับ Whmcs ครับ

ใครที่เป็นลูกค้า resellerdomain .th ของทาง p&t hosting นะครับ เมื่อวานผมได้เมลไปขอการอัพเดทเวอร์ชั่นจากทาง p&t ก็ได้รับการอัพเดทให้ทันที แม้ทาง p&t ไม่มี whmcs ในการเทสก็ยังอุส่า ftp มาเทสให้โดยออฟชั่นที่ผมขอเพิ่มเติมไปคือ sync date ซึ่งสำคัญมากสำหรับwhmcs ต่อไปนี้ไม่ต้องคอยมาตั้งเองแล้ว

โดยการตอบเมลของ pathosting ตอบมาดังนี้ครับ

อัพเดท API ฝั่งเรา และตัวโมดูลฝั่ง WHMCS เพื่อให้รองรับ Sync แล้วครับ

ไฟล์โมดูลใหม่ ตามที่แนบมานี้นะครับ

อัพเดทครั้งนี้ ผมเพิ่มให้ใช้ API KEY แทนรหัสผ่านสมาชิกนะครับ

คุณสามารถรับค่า API KEY ได้จากหน้านี้นะครับ
เข้าสู่ระบบ - P&T Hosting บริการ จดโดเมน Web Hosting เว็บโฮสติ้ง คุณภาพสูง บริการที่รวดเร็ว

ตัวไฟล์โหลดได้ที่
ขออนุญาติเอาลิ๊งค์ออกนะครับ ทาง p&t แจ้งว่ามีคนเมลไปขอให้อัพเดท dns management แล้วมีการอัพเดทใหม่ เข้าไปโหลดกันเองตรงๆนะครับ

ไฟล์ module WHMCS ล่าสุด สามารถดาวน์โหลดได้จากหน้า Reseller Domain (.TH) เลยครับ

สุดท้ายนี้ผมคิดว่า module นี้ผมเป็นคนแรกที่ได้ใช้ และขออนุญาติ p&t แล้วในการเอามาแจกต่อ
หากมีข้อผิดพลาด หรือเจอบั๊กใดๆสามารถติดต่อได้โดยตรง หรือ ฝากผมไปก็ได้ครับ

ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆหรือรู้จักเป็นการส่วนตัวใดๆทั้งสิ้นครับ แค่นำมาแจกต่อ

ยังไม่ได้ใช้ แต่ขอเก็บไว้ก่อน

ขอบคุณมากครับ