อาการแบบนี้ ไม่เคยเจอครับ จะแก้ไขยังไงดีครับ t.t

อาการที่ว่าคือ พอเราใส่ www นำหน้าชื่อโดเมนเข้าไปแล้ว เว็บมันกลับกลายแบบเก่าอ่ะครับ (คือ ผมย้ายโฮสเว็บนี้มา แต่พอใส่ www ไปแล้ว มันกลับแสดงหน้าเว็บเป็นเหมือนตอนที่อยู่โฮสเก่า) แต่พอเอา www ออก มันก็กลับมาเป็นเหมือนปัจจุบันดังเดิม

เว็บที่ผมว่า ผมใช้ SMF อ่ะครับ คือที่โฮสเก่าใช้ธีมนึง โฮสใหม่ใช้อีกธีมนึง จึงรู้ว่า มันไม่เหมือนกัน -*-

สิ่งที่ลองทำไปแล้ว

• ลอง whois โดเมนดู ปรากฎว่า NS ถูกต้อง
  • ลองเข้า Domain Control Panel ดู เช็ค NS ก็มีแค่ของโฮสใหม่ ไม่มี NS อันอื่นมาแอบแฝง
  • ลองต่อ ftp ดู ปรากฎว่า ไฟล์ในเว็บเป็นปัจจุบันหมด
  • ลอง Clear cache, cookies ของ Browser แล้ว แต่ก็ยังคงเกิดอาการเดิม ที่สำคัญ ผมใช้ทั้ง IE, FF และ Chrome เปิดดูหมด แต่ก็อาการเหมือนกันหมด

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ปัญหาแบบนี้ไม่เคยเจอ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ให้ ping ดู ip เวลาใส่ www กับไม่ใส่ด้วยครับ

wait for dns update

DNS ต่างๆอาจจะยัง update ไม่หมด… รอให้ผ่านไปสัก

โหหห ชัดเลยครับ IP ไม่ตรงกันจริงๆด้วย ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ ขอบคุณพี่หนึ่งด้วยครับ :slight_smile: