Symbian นี่มันสำหรับโลกที่สามเลยเหรอ?!

ดูจากกราฟสิครับ เดือนที่แล้ว Symbian ยังคงขายดีบริเวณ … Africa, Asia, Eastern Europe นอกจากนั้น เค้าไปฮิต iOS และ Android กันหมดแล้ว ถึงเวลาเกิดใหม่ของโนเกียแล้วแหงมๆ (MeeGo รีบๆ เข้านะ)

ที่มา: http://www.afterdawn.com/news/article.cfm/2010/06/30/android_gaining_on_ios_in_international_market_share

ว่าแล้วก็ไปคว้าแอนดรอยด์มาลองอีกตัว อิอิ

North America Symbian หาย 555

อ้าว งั้นเราก็ต้องเตรียมย้ายไปอยู่แอฟริกาซิเนี่ย

กลายเป็นงั้นไป

ใกล้หมดยุคละัมั้ง หึหึ

เดี๋ยวก็มีเฮ… apple ยังเคยเกือบล้มละลาย ช่วงยุคของ ms

ป่าวหรอก ต่างประเทศโซนนั้น ส่วนใหญ่ เขาให้เครื่องฟรี แล้วติดสัญญาทาส เก็บบริการรายเดือนเอา

คนเลยเลือกใช้รุ่นแพงๆกัน เพราะจ่ายรายเดือนก็เหมือนๆกัน

ส่วนตัวก็ยังใช้ symbian อยู่ครับ
เคยลองเปลี่ยนไปใช้พวก IPHONE หรือตระกูลอื่นๆบ้างแล้ว
แต่ก็ค้นพบว่าตัวเองไม่เหมาะกับมือถือ touch screen :frowning:
สุดท้ายก็มาตายแบบปุ่มกดรุ่นเก่าๆแบบเก่าครับ :slight_smile:

เหมือนผมเลยครับ อิอิ ใช้แบบพวกฟังก์ชันเยอะๆไม่ได้ ต้องวนกลับมาใช้แบบเดิม สูงสุดคืนสู่สามัญ โทรศัพท์ไฟฉายอันละไม่ถึงพัน อิอิ