ร้านเกมส์ ใช้ swich อะไรดีครับ

พี่ครับ ร้านเกมใช้สวิส์อะไรดีครับ 20 เครื่องตอนนี้ อนาคต อาจขยาย ครับ แล้วก็ ใช้ 100Mbps หรือ 1Gbps ดีครับ มีทั้ง online offline และ lan กันในร้านครับ พอดีเครื่องที่จัดมาใหม่เป็น 1Gbps หมดเลยทำให้ลังเลว่า จะเล่น swinch 100Mbps หรือ 1Gbps ดีครับ และช่วยแนะนำ ยี่ห้อ ให้ด้วยครับ

เอาแค่ 100 M ก็พอครับ เพราะเน็ตบ้านเราคงไม่ไปไกลขนาด 1 Gb/s ในอนาคตอันใกล้นี้หลอกครับ

แนะนำยี่ห้อ linksys ครับ ราคาไม่แพงคุณภาพดี โดย cisco ครับ

confirm capucino ครับ

3com สิครับ 2628 เลย 24port 10/100 unmanage 3000 เอง

PC LAN ON BOARD 1 GB แล้วเล่น off line ด้วย ลอง GB Switch เลยครับ เครื่องเยอะๆ มีผลแน่นอน

หากมีงบก็ใช้ 1Gbps ไปเลยครับ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก ลงทุนไว้เผื่อสักวันจะเอาไว้ใช้งาน

เท่าที่สำรวจราคาอุปกรณ์เน็ตเวิร์ค ตอนนี้ รู้สึกว่า linksys กำลังมาแรง แซงหน้า D-Link แล้วครับ ผมเองก็เป็น ลูกค้า D-Link แต่ก็อยากจะเปลี่ยนไปใช้ linksys ซะแล้วเหมือนกัน เพราะราคาของ linksys เริ่มปรับตัวลดลง ถูกจนน่าซื้อมากๆ ครับ

วันก่อนเพื่อนบ้านให้ไป config Wireless ADSL Router ยี่ห้อ linksys พบว่ามัน config ง่ายมากครับ มีแผ่น CD มาให้ แค่ใส่เครื่องแล้วทำตามคำแนะนำภาษาไทย ก็สามารถใช้งานได้เลย ไม่ยุ่งยากเหมือนกับ ยี่ห้อ D-Link