ลาวน่าไปลงงทุนในด้าน SVเปล่าคับ

ผมสนใจที่จะไปลงทุ่นที่ลาวอยากรู้ว่าธุระกิจประ้เภทนี้เป็นไงบ่างคับความต้องการสูงมั่ยอยากหาความรู้ก่อนเริ่มลงมือ

แนะนำลองไปดูดาต้าเซนเตอร์ก่อนนะครับ (แล้ว ไปวิจัยตลาดด้วยตัวเองก่อน )

1 Like

ผมมีลูกค้าจากลาวพอสมควรเลย คิดว่าส่วนใหญ่ใช้บริการ server ในไทยนะครับ
เท่าที่ทราบ data center เปิดปีที่แล้ว ที่เวียงจันทร์ แต่ยังไม่เคยได้ไปดูกับตาเหมือนกันครับ

1 Like

มีcontactไหมครับ สนใจ จะไปวางซัก เครื่องครับ

1 Like

ถ้ามีนี้ support น่าจะง่ายนะครับ คุยไทยกันได้เลย 55

1 Like

ผมเห็นว่าที่ลาวทางด้านโรงงานอุสาหกรรมกำลังจะโตคับน่าจะมีความต้องการที่ใช้ sv ค่อนข้างสูง

คิดว่าลงทุนครับ กำลังจะไปเหมือนกัน ลองพิมพ์มาคุยกันครับ
line : seksunec