จ้างลงระบบ SV+VHCS2+Hosting สนใจ PM มาหน่อยครับ รายละเอียดด้านใน

จ้างลงระบบ SV+VHCS2 สนใจ PM มาหน่อยครับ

ตอนนี้ เครื่องได้ ลง Debian ไว้แล้วครับ และอื่น ๆ นิดหน่อย แต่งง ครับเพื่อทำไม่เป็น

เลยอยากหาคนมาทำให้ครับ

ก็ทำให้ ใช้งานได้ครับ

ระบบก็

Debian << ลงแล้วรีโมทได้แล้ว
ที่เหลือก็

ระบบโฮสติ้งทั่วครับไปครับเช่น

Vhcs ล่าสุด
และ พวก mail php apache ครับ ส่วนอื่นก็มีลงวไว้บ้างครับ และ คอนฟิก ระบบ ให้เสถียร ครับ

ขออภัยมือใหม่ ยังไงถ้าใครสนใจ ก็ PM มาเสนอราคาหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ใช้ Directadmin เลยหล่ะครับ วางกับบางที่ มีให้ใช้ฟรีๆ เลยนะครับ

VHCS2 เลิกพัฒนาแล้วนะครับ
ถ้าอยากใช้ตัวฟรี แนะนำ ispconfig ดีกว่าครับ

แต่อย่างที่ท่านอื่นแนะนำครับ วางเครื่องกับหลายที่มี directadmin ให้ใช้ฟรี ดีกว่าตัวฟรีแน่นอนครับ

PM มางับ

เคยๆคุยกันไปแล้ว… สนใจก็ติดต่อมาครับ… จัดได้ก็จัดไป… :flame:

ขอผ่านครับ ถ้าใช้ vhcs

PM มาละกันครับ เดี๋ยวเอา Version พิเศษลงให้

มาๆๆๆ siamdhost@msn.com

ได้อะไรมากกว่าที่ขออีกครับ

2,000 บาท ครับ

MSN : Crazymedia [at] hotmail.com

โอ๊ววว เซียนๆ มากันทั้งนั้น

ก็อยากจะถามนะว่าทำไมต้อง VHCS ทั้งๆที่ DirectAdmin มีดีกว่าตั้งเยอะ กับเงินแค่สองสามพัน หรือวางกับผมก็ฟรี da อยู่แล้ว

มีอะไรที่ DA ทำไม่ได้ อยากรู้จริงๆ ช่วยให้เหตุผลในการตัดสินใจหน่อยเถอะครับ

ไม่ใช่ VHCS ไม่ดีครับ แต่ DA มันก็แนว source code compile installation อยู่แล้ว…

มีอะไรที่ DA ขาดไปหรอ?

:smash: :smash: :smash:

ไม่เอาครับ…คำตอบทุบโต๊ะ ที่ถามอยากรู้จริงๆครับ ช่วยเสวนาให้ฟังหน่อย หาก vhcs ดีกว่าจะได้ลงไปจับใหม่อย่างจริงจังอีกครั้งครับ
ผมไม่ได้ยึดติดนะ แต่ต้องการ discussion topic นี้จริงๆ

ถ้าจะเทียบความอิสระกันจริงๆระหว่าง VHCS กับ DA ต้องใช้ราคาหมื่นนิดๆมาเทียบครับ เพราะ สอง-สามพันผู้ซื้อยังถูกผูกติดกับผู้ขาย จะย้ายไปไหนก็ต้องไปแจ้ง

แต่ด้านความสามารถไม่สามารถออกความเห็นครับ เพราะพึ่งหัดใช้ DA ได้ไม่กี่วันเอง ยิ่ง VHCS ไม่เคยเห็นเลย

ปล. ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย กระทู้ออกทะเลไปแล้ว

จริง ๆ มันไม่ได้ดีกว่าหรอกครับ แต่มัน open source เราเอามาพัฒนาเพิ่มเติมเองได้
อยากได้อะไรเพิ่มเติม อยากได้อะไรดี ๆ ก็ทำใส่ไปได้ แต่ DA ทำไม่ได้

ส่วนตัวก็ใช้ DA อยู่ครับ แต่บางคนเค้าใช้แต่ VHCS2 Version ที่เค้าทำเอง
อย่างพี่เปิ้ล appserv

ผมเอาคำตอบของพี่ธีกับต้นมาสรุปๆ

หากคิดว่าจะทำ vhcs ให้เป็นความส่วนตัวจริงๆเจ้าของเครื่องคงต้องลงมือทำเองทั้งหมด คงไม่เหมาะจะไปจ้างใครมาทำ อยากได้อะไรก็ทำเสริมเข้าไปครับ

อันนี้คือลักษณะแนวนำมาพัฒนาต่อยอดเองอย่างจริงๆจังๆ

หากต้องการใช้ในเชิงบริการเว็บโฮสติ้งจริงๆและมีแผนงานขยายจำนวนเครื่องรองรับการเติมโตได้ไปเรื่อยๆ ก็คงแนะนำ da เป็นทางออกที่ดีที่สุดไม่ว่าด้านใดๆ

ถึงตรงนี้…ก็ต้องแล้วแต่ทางเจ้าตัวครับว่าจะเลือกไปทางใด แต่จริงๆหากคิดจะพัฒนาต่อยอด GPL จริงๆคงต้องเริ่มตั้งแต่ทำ OS Debian ให้ได้ทุกอย่างก่อนครับ
อะไรๆที่ต้องการแบบตัวเอง…ก็ต้อง modify เองตั้งแต่ด้านล่างขึ้นไปครับ

หากแค่ได้เห็นๆว่าเขาทำด้วยอันนั้นดีอันนี้ดี คงไม่ดีเท่าไรครับ เพราะโครงสร้างโดยรวมทั้งหมดมันก็กอรปเกื้อกูลกัน
ก็กล่าวในฐานะที่ใช้ VHCS มาเช่นกันแต่จับได้ไม่นานครับ

ก็ถือว่าผมสรุปๆแนวการคิดให้ฟังให้เลือกนะครับ ไม่ใช่ negative กันหรอกครับ

ขอบคุณครับ (พาออกทะเลบ้าง…ลมมันเย็นดี) :flame:

VHCS2 เคยใช้ครับ ถ้าเอาแบบตัวล่าสุดที่มีให้โหลดแล้วเอามาใช้เลย รับรองมีปัญหา
หากจะให้นิ่งก็ต้องเป็นเวอร์ชั่นที่มีการดัดแปลงแก้ไขจุดบกพร่องต่างๆหรือปิดการทำงานในบางส่วนที่ยังไม่สมบูรณ์ออกไป
ข้อดีคือเอามาดัดแปลงแก้ไขต่อเติมได้เองหมดเนื่องจากเป็น opensource

ISPconfig โดยรวมถือว่าประสิทธิภาพและบักน้อยกว่า VHCS2 มากพอสมควร
แต่ก็มีบางจุดที่ยากต่อการ manage อยู่บ้าง เช่นการเปลี่ยน IP เครื่อง
แต่เป็น opensource เหมือนกันจึงดัดแปลงแก้ไขได้เช่นกัน

DirectAdmin โดยรวมถึอว่าใช้งานได้ดี

เพิ่งทำ da + centos 4 พังคามือไปเมื่อไม่นาน T_T
ไม่รู้ library มันเป็นอะไร พอดีจะอัพ php5 พยายาม compile apache ใหม่ไม่ผ่าน
library ตีกันมั่วซั่วไปหมด
สุดท้ายก็เลย… T_T เละ

เห้อ

webmin

[quote author=iCeZ link=topic=14951.msg143092#msg143092 date=1225223676]
เพิ่งทำ da + centos 4 พังคามือไปเมื่อไม่นาน T_T
ไม่รู้ library มันเป็นอะไร พอดีจะอัพ php5 พยายาม compile apache ใหม่ไม่ผ่าน
library ตีกันมั่วซั่วไปหมด
สุดท้ายก็เลย… T_T เละ

เห้อ