ช่วยทีคับเว็บผมเข้าด้วยโดเมนปกติไม่ได้แต่เข้า subdomain ได้

ไม่รู้มันเป็นที่อะไรนะคับคือผมเข้า เว็บผมปกติไม่ได้ FTP ด้วยอะคับ แต่เข้า sub doamin ได้ ไม่สามารถเข้า CP ได้ด้วย แต่พอให้เพื่อนลองเปิดดู ปรากฏว่าได้เป็นปกติอะคับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ไหน เป็นที่เน็ตของผมหรอ ผมต้องแก้อย่างไรบ้าง ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่เคร่อง ผมเลยลงเครื่องผมใหม่เลย ช่วยทีคับ

แจ้งชื่อเวบหน่อยซิครับ จะได้ช่วยกันเช็คได้ครับ

[quote author=numsai link=topic=9753.msg94786#msg94786 date=1202311200]
ไม่รู้มันเป็นที่อะไรนะคับคือผมเข้า เว็บผมปกติไม่ได้ FTP ด้วยอะคับ แต่เข้า sub doamin ได้ ไม่สามารถเข้า CP ได้ด้วย แต่พอให้เพื่อนลองเปิดดู ปรากฏว่าได้เป็นปกติอะคับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ไหน [size=14pt]เป็นที่เน็ตของผมหรอ ผมต้องแก้อย่างไรบ้าง ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่เคร่อง ผมเลยลงเครื่องผมใหม่เลย ช่วยทีคับ

ลองปิด Router แล้วเปิดใหม่
ถ้าไม่หายโทรถามศูนย์บริการเน็ตที่ใช้อยู่
ให้เขาช่วยตรวจสอบ

ผมลองดูแล้วคับ รวมถึงเปลี่ยนลองไปเปิดที่ชุมนุม ก็เปิดไม่ได้ แต่ที่้เพื่อนยังเปิดได้อะคับ เมื่อ่กอนทั้งที่บ้าน-ที่ชุมนุมเปิดได้คับตอนนี้เปิดไม่ได้แล้ว
ทำไงดี :blink: