สอบถามชี้ sub domain ไปยัง ip อื่นค่ะ

รบกวนสอบถามเรื่องชี้ sub domain ไปยัง ip อื่นค่ะ คือเราได้เปลี่ยนไอพีเซิฟเวอร์ของเราเป็นเลขไอพีใหม่ ซับโดเมนที่เคยตั้งค่าไว้เลยเข้าไม่ได้ค่ะ และเราได้ add dns sub domain ไปยังเลขไอพีปลายทางที่เราได้ทำการเปลี่ยนใหม่แล้ว แต่ก็ไม่ได้ ยังเป็นเลขไอพีเก่าอยู่ ไม่ทราบว่าเราต้องไปตั้งค่าไอพีปลายทางที่ซับโดเมนชี้มาใหม่อย่างไรคะ server เป็น linux ไม่มีคอนโทรลพาเนลในการจัดการ เราต้องเข้าไปเช็คอย่างไรคะ

หลักๆ ดูก่อนว่า Doamin ชี้ไปที่ DNS ไหนครับ ให้เข้าไปจัดการระบบ Sub Domain ผ่าน DNS นั้นๆ ครับ