ทำไมเว็บstats.in.th ไม่เก็บเงินสมาชิกเหมือน truehit.net

ทำไมเว็บstats.in.th ไม่เก็บเงินสมาชิกเหมือน truehit.net คือก็ไม่อยากให้เก็บนะครับ รู้ๆว่าคนไทยชอบของฟรี แค่อยากรู้เฉยๆ เพราะตอนนี้มีคนใช้stats.in.th เยอะกว่าเมื่อ3-4ปีที่แล้วมาก ตอนเปิดใหม่ๆผมเห็นมีเว็บมาร่วมจัดอันดับแค่20กว่าเจ้าเอง ยังคิดว่าจะรอดไหมนี่ถ้าเทียบกับtruehitแล้วต่างกันโครตๆ ผ่านไปไม่กี่ปีมีเว็บเข้าร่วมไม่น้อยหน้าtruehitแล้ว

ลองโทรถามเจ้าของเว็บสิครับ

ช่วงแรกๆ truehits ก็ฟรี

ช่วงแรก google app ก็ฟรีเกือบหมด

เจ้าของเขารวยแล้ว เลยอยากทำอะไรเพื่อสังคมบ้าง

การเป็นที่รู้จักในวงกว้างคือรายได้ที่มองไม่เห็นครับ. การมีฐานข้อมูล webmaster ต่าง ๆ ในมือจำนวนมากสามารถนำไปต่อยอดได้มากมาย.

ถ้าเว็บเขามีส่วนช่วยเหลือเรา ก็คืนให้เขาบ้าง ส่วนวิธีก็แล้วแต่จะทำละครับ