ช่วยด้วย! มือใหม่ หัดสร้าง ssl บน kloxo ครับ

คือพอดีผมเพิ่งมือใหม่จะติดตั้ง ssl บน vps ที่ติดตั้ง kloxo เป็น Control

และผมก็สมัครซื้อ ssl ของ namecheap.com ในราคา 8.95$

ในขั้นตอน Active มันจะมีให้เลือก Select web server ผมเลือก Apache + OpenSSl ครับ ไม่รู้ว่าถูกไหม

แล้วก็กรอกCSR ที่ได้จากการสร้างจาก kloxo แล้วมันไม่ผ่านครับ มานแจ้งว่า The following error(s) occurred while parsing CSR The CSR uses an unsupported key size!

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรดีครับ

ssl เดี๋ยวนี้ต้อง gen key 2048 ครับ

gen เองแล้วเอาไฟล์ไปวางทีหลังก็ได้ครับ

https://knowledge.rapidssl.com/support/ssl-certificate-support/index?page=content&actp=CROSSLINK&id=so6411

(ไม่ต้องใส่ -des3)

ขอบคุณครับ แต่ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

ตอนนี้ผมกรอก ข้อมูลเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับ

จนมาถึงคำว่า

An optional company name :
ต่อไปต้องทำอย่างไรต่อครับ

ได้ข้อมูลประมานนี้แล้ว ทำอย่างไรต่อหรอครับ

Country Name (2 letter code) [AU]: GB

State or Province Name (full name) [Some-State]: Yorks

Locality Name (eg, city) : York

Organization Name (eg, company) [Internet Widgits Pty Ltd]: MyCompany Ltd

Organizational Unit Name (eg, section) : IT

Common Name (eg, YOUR name) : www.mydomain.com

Email Address :

Please enter the following ‘extra’ attributes to be sent with your certificate request

A challenge password : 22222

An optional company name :www.mydomain.com

ตอนนี้ผมทำรายการเสร้จเรียบร้อย แล้วได้ ไฟล์ crt มาทั้งหมด 4 ไหล์ครับ คือ AddTrustExternalCARoot.crt, PositiveSSLCA.crt, www_domain_com.crt, UTNAddTrustServerCA.crt

ไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรต่อหลังจากนี้ครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ

PositiveSSLCA.crt, www_domain_com.crt,

ใช้แค่สองไฟล์นี้ แล้วก็ไฟล์ www_domain_com.key ครับ

ผมต้องอัพโหลดอย่างไรครับ แล้วเข้า ssh ใช้คำสั่งอะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

ใครมาช่วยผม ขออวยพรให้อานิสงส์ นั้นส่งถึงกิจการงานของคนที่มาช่วยผมประสบผลสำเร็จตามที่หวังด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยใช้ kloxo ไม่รู้ไฟล์ config อยู่ตรงใหน

ไปอัพใน kloxo นั่นแหละครับ

ผมเข้าไปจัดการใน Ssl Certificates แล้วเลือกสร้างแบบอัพโหลด

ไม่ทราบว่า แต่ละช่องนั้น ต้องใส่ไฟล์ลงไปครับ มลอง เอาไฟล์ที่ได้มาลองมั่วๆดูหลายครั้งไม่ได้สักทีครับ

นี่คือไฟล์ที่ได้มา AddTrustExternalCARoot.crt, PositiveSSLCA.crt, www_domain_com.crt, UTNAddTrustServerCA.crt

มีรูปประกอบครับ

1.key ได้มาตอน gen csr

2.cer ไฟล์ domain.crt

3.ca ไฟล์ positive_ca.crt

ทำแล้วมันไม่ผ่านครับ ขึ้นแบบนี้ตลอด Alert: certificate_key_file_corrupted

เห้อ ใกล้หมดหวังเต็มที

ทำได้แล้วครับ

ดีใจมากครับ