ช่วยทดสอบ speed หน่อยครับ

ถ้าของเก่า keepalive = on ลอง set KeepAlive เป็น off ครับ

ผมกำลังสงสัยว่าหน้ามันโหลดนาน และพวก keepalive มัน hold connection เอาไว้หมด
ทำให้ connection ใหม่ต้องรอของเก่า timeout ประกอบกับ mod_evasive set ไว้โหดไป
และ ถ้ายังไม่ work ลองเอา mod_evasive ออก ได้ผลอย่างไรรายงานอีกทีครับ

ผมลองแล้วนะครับ
ตอนนี้เปลี่ยน keepalive เป็น Off ครับ
mod_evasive ผมเซทตามที่คุณ kke แนะนำไว้ และลองถอดออกด้วย
ก็ยังมีอาการช้าเหมือนเดิม

เดี๋ยววันนี้ลอง ถอด mod_evasive อีกซักรอบ คราวที่แล้วลองแปปเดียว

ขอบคุณครับ

ผ่านไปอีก 1 วัน

ยังคงช้าเหมือนเดิม ดูๆ แล้วช่วงเวลาเดิม คนเข้าน้อยกว่าเมื่อวานอีก ssh เข้าไป ก็ช้ามากกก

ps waux ดู เจอ process นี้เยอะมาก ปกติหรือเปล่าครับ

[quote]apache

ผมลองเข้าเว็บตัวเอง

แล้วลอง netstat -na | grep ip ผมเอง

เครื่องได้ติดตั้ง firewall อะไรหรือปล่าว?

ติดตั้ง ifpw อ่ะครับ

ใช้ rule ที่มากับ plesk เลยครับ ยังไม่ได้แก้ไขอะไร

ขอบคุณครับ

ณ วันนี้ ก็ยังคงเป็นอย่างเดิม

[quote]last pid: 16321;

[quote]USER

[quote]psaadm

[quote]apache

netstat -na
http://www.webhostdd.com/netstat.txt

ดูจาก server-status
XXX requests currently being processed, 13 idle workers

ตรง XXX เหมือนว่ามันเต็มที่แค่ 256 อ่ะครับ พอใกล้ๆเต็ม 256 เนี่ยมันจะช้ามากๆอ่ะครับ
ในส่วนนี้แก้ไขเพิ่มได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

เพิ่มได้ด้วยการกำหนด ServerLimit ครับ เพราะค่า MaxClients จะได้ที่ 256 ครับ

สงสัยปัญหาที่ผ่านๆ มา
จะแก้แค่เพิ่ม ServerLimit

[quote]
root

ผมลองลง litespeed เล่นอ่ะครับ แหะๆ lol

###รายงาน###

ดูเหมือนปัญหาทุกอย่างจะจบแล้วครับ

จริงๆ ไม่ต้องแก้ไขอะไรมากมายเลย
แค่ เพิ่ม ServerLimit จบครับ ปัญหาทุกอย่าง

ยินดีด้วยครับ