ช่วยทดสอบ speed หน่อยครับ

[quote]FreeBSD xxx.xxxx.com 5.3-RELEASE FreeBSD 5.3-RELEASE #0: Wed Feb

Limiting closed port RST response …

เหมือนกับว่าโดน scan port อยู่เป็นตลอดทั้งวันหรือปล่าว?

คล้ายๆ จะเป็นอย่างนั้นครับ

แก้ไขอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าของเก่า keepalive = on ลอง set KeepAlive เป็น off ครับ

ผมกำลังสงสัยว่าหน้ามันโหลดนาน และพวก keepalive มัน hold connection เอาไว้หมด
ทำให้ connection ใหม่ต้องรอของเก่า timeout ประกอบกับ mod_evasive set ไว้โหดไป
และ ถ้ายังไม่ work ลองเอา mod_evasive ออก ได้ผลอย่างไรรายงานอีกทีครับ

ก่อนหน้านี้ ยังไม่ได้ติดตั้ง mod_evasive ครับ

ดูว่า ค่า PV สูงสุดสำหรับ apache แต่ละ process เท่าไหร่

ipcs -a ; sysctl vm.zone | grep PV

ดูว่า ค่า PV สูงสุดของปัจจุบัีน

sysctl vm.zone

แล้วดูค่า limit ในช่อง PV ENTRY

PV entries ที่มากไปทำให้เป็นปัญหากับ apache ทำให้หยุดทำงานได้

ลองลด KeepAliveTimeOut หรือตั้ง KeepAlive off
จากนั้นหาค่า MaxClients ที่เหมาะสม

MaxClients ได้จาก

ipcs -a ; sysctl vm.zone | grep PV

[quote]PV ENTRY:

[quote]

PV ENTRY:

อ่า… เกือบจะ get แหะๆ >_<’

คือค่า max มันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แบบนี้ผมจะมีสิ้นสุดหรือเปล่าครับ

หรือว่าผมต้องคอยตรวจสอบอย่างสม่ำเสมอ

ค่าตอนนี้

ปรับไว้ที่ประมาณสัก 200 ดูก่อน แล้วเปิด server-status ใน apache แล้วดูซิว่า apache มี busy ตลอดเลยหรือปล่าว

ตอนนี้ปรับ Maxclient เป็น 200 และเปิด server-status แล้วครับ
ผ่านไป 5 นาที ยังไม่มี busy นะครับ

ผมรอดูช่วง 2-3 ทุ่ม แล้วจะกลับมารายงานผลให้ทราบนะครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความช่วยเหลือผมมากๆๆเลยนะครับ

ตอนนี้ใครอยู่บ้างครับ อยากให้ลองช่วยดาวน์โหลดกันอีกซักครั้งครับ

ขอบคุณครับ

http://www.webhostdd.com/test/ubuntu-6.06-desktop-i386.iso

ลองเอารายละเอียดขณะมีปัญหามาดูครับ ลอง monitor ทิ้งไว้

้1. netstat
2. ps -auxww
3. server-status

เพราะรายละเอียดเหล่านี้จะบอกว่าเกิดอะไรขึ้น

สำหรับข้อมูลที่เอามาใหู้ดูคิดว่า เว็บน่าจะมีการใช้ database ด้วย

530 mysql

0% [

[quote author=Jimmy link=topic=3534.msg27354#msg27354 date=1152544544]
ลองเอารายละเอียดขณะมีปัญหามาดูครับ ลอง monitor ทิ้งไว้

้1. netstat
2. ps -auxww
3. server-status

เพราะรายละเอียดเหล่านี้จะบอกว่าเกิดอะไรขึ้น

สำหรับข้อมูลที่เอามาใหู้ดูคิดว่า เว็บน่าจะมีการใช้ database ด้วย

530 mysql

มารายงานผลครับ

วันนี้ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ผมตั้ง ไว้ประมาณ 400 ก็โอเคน่ะครับ ยินดีด้วยครับ ที่ประสบความสำเร็จซะที สุดท้ายแล้วสรุป ว่าแก้อะไรไปบ้างครับ

แค่ 1 วัน ผมยังไม่นิ่งนอนใจอ่ะครับ
เลยอยากให้ผ่านไปได้ซัก 1 อาทิตย์ก่อน แล้วจะกลับมาสรุปนะครับ ว่าผมแก้ไขอะไรไปบ้าง

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับทุกความช่วยเหลือ ขอบคุณจริง ซึ้งเลย T_T

วันนี้ วิ่งอืดๆ เหมือนตอนแรกที่ตั้งกระทู้อีกแล้ว service ไม่ fail แต่วิ่งอืดๆ เหมือนโดน cap
เศร้า

เครื่องก็โหลดน้อยมากๆ ไม่สูงเหมือนตอนแรกๆ เลย

โครงการเครื่องที่ 2 สงสัยต้องเปลี่ยน ISP ซะแล้ว เริ่มเซง

ปล. ใครคิดว่าผมยัง config เครื่องไม่ดีพอ ไม่สมควรสงสัย เรื่องการ cap b/w นั้น เชิญตำหนิ+แนะนำด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ลองทดสอบปรับตามที่ผมเสนอยังครับ