เบื่อกับ spam ticket ของ WHMCS มั้ย...... เรามีวิธีแก้

1. สร้่างไฟล์

includes/hooks/anti_spam_ticket.php

1. แปะนี้ลงไปแล้ว save
<?php

$checkvars = array('subject','message');

foreach ($checkvars AS $checkvar) if (strpos($_REQUEST[$checkvar],'{php}')!==false) die("Don't SPAM!!");

?>

เท่านี้ก็เรียบร้อย

+1 ให้ครับ แหล่มมากครับ ผมเองก็ใช้วิธีนี้อยู่

Script นี้หลังจากใส่ลงไฟล์ และ save เรียบร้อยแล้ว ต้อง setting ค่าใน whmcs อีกไหมครับ

แล้ว script นี้ทำงานยังไงหรอครับ

ไม่ต้องตั้งค่าใดๆครับ ใช้ได้เลย แค่นำไปวางให้ถูกที่ ก็แล้วกัน

เช้านี้เจอไป ร้อยกว่า ๆ Ticket ถึงกะกลัวเลย

ขอบคุณพี่แบงค์สำหรับวิธีป้องกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ โดนประจำเลยผม

ขอบคุณค่ะ เจอบ่อยมากๆ