Softwere ตัวไหนทำแบบนี้ได้บ้างอ่าครับ มือใหม่สุดๆ

ทำหน้าที่เช็คว่ามี packet ต่างๆ วิ่งเข้ามาจำนวนเท่าไหร่ต่อวินาที แล้วก็จะ block หรือไม่ block

linux : iptraf + iptables

เท่าที่นึกออกนะครับ

^^a

linux

Window

block หรือไม่ block ต้องใช้ app จำพวก host based IDS/IPS (สั้นๆ พวก personal firewall)
ส่วนเรื่อง package วิ่งเข้าออกเท่าไหร ใน windows มี app ติดมาชื่อ Network Monitor เรียกติดตั้งอยู่แถวๆ windows component

หรือถ้าไม่ยังไงก็คงต้องใช้ Ethereal ครับ เป็น package sniffer ประเภทหนึ่ง ดูได้ถึงเนื้อในของข้อมูลเลยครับ

ถ้า windows ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่
แต่ถ้าเป็น Linux นี่ หลับตาทำยังได้เลยครับ

พิมถูกหรอพี่

ระดับนั้นแล้ว เอานิ้วก้อยขาซ้ายจิ้มๆ เอาแป็บเดียวก็เรียบร้อยละมั๊ง หึหึหึ