ถามหน่อยนะครับ เรื่อง software

พอดีผมทำเวปบอร์ดอยู่ 2 เวป (สมาชิกน้อย ออนไลน์พร้อมกันมากสุด 30-40คน)

และผมวาง Colo ไว้ เป็น โคบิทครับ แต่พึ่งเริ่มทำไม่นาน ไม่ค่อยมีความรู้มากนัก

ผมไม่อยากจ่ายค่าโฮสของเวปบอร์ด ผมสามารถย้ายมันมาใน Colo-bit ได้ไหมครับ

ผมถามผู้ให้บริการแล้ว เค้าให้ทำได้ครับ ****แต่ให้ทำเอง

โทษครับ ข้อมูลผิด 30โดเมน 5000บาทครับ

[quote author=bantatai link=topic=17727.msg166763#msg166763 date=1235415417]
พอดีผมทำเวปบอร์ดอยู่ 2 เวป (สมาชิกน้อย ออนไลน์พร้อมกันมากสุด 30-40คน)

และผมวาง Colo ไว้ เป็น โคบิทครับ แต่พึ่งเริ่มทำไม่นาน ไม่ค่อยมีความรู้มากนัก

ผมไม่อยากจ่ายค่าโฮสของเวปบอร์ด ผมสามารถย้ายมันมาใน Colo-bit ได้ไหมครับ

ผมถามผู้ให้บริการแล้ว เค้าให้ทำได้ครับ ****แต่ให้ทำเอง

จากที่ผมอ่าน

มีเครื่องอยู่แล้ว ถ้ามีความรู้ แค่เปิด board 2 board ไม่ต้องเสียค่า DA หรือ control panel หรอกครับ ทำมือเอาเลยครับ

แต่ถ้าไม่มีความรู้อะไร จะหามือปืนแถวนี้ก็ไม่แพงอะไรหรอกครับ

ส่วนเรื่องเครื่อง วิ่งใหว สบายๆครับ ถ้า bit ไม่แย่ง bandwidth ไปมากจน web board วิ่งไม่ได้ครับ :wub:

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำตอบ ตอนแรกผมนึกว่าทำเวปพวกนี้ต้องใช้พวก Xeon มันแพงจังเลย

ตัว X3220 ก็หายากครับ เลยซื้อตัว Q8200 มาเพราะว่างบมีแค่นั้น อิอิ ตัว Xeon X5xxx มันก็หมื่นอัพเลยอะครับ

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณจิงๆ