อยากถามว่าตอนนี้เว็บบอร์ด SMF เวอร์ชั่นไหนดีสุดคะตอนนี้

อยากถามว่าตอนนี้เว็บบอร์ด SMF เวอร์ชั่นไหนดีสุดคะตอนนี้
ไม่ได้ตามนานแล้ว กำลังคิดจะลงใหม่ค่ะ ที่ใช้อยู่เก่าและไม่ได้ปรับปรุงอะไรเลย

ขอบคุณค่ะ

ถ้าดูจาก simplemachines.org ล่าสุดเป็น 2.0.18 ก็น่าจะดีสุดละครับ เพราะ 2.1 มีคำแนะนำว่าอย่าพึ่งใช้จริง แต่ไม่ได้ตามว่า ต้องใช้กับ php version ไหนนะครับ เพราะบางทีโปรแกรมใหม่ๆ ก็ต้องการ php ตัวใหม่ด้วยเช่นกัน

แนะนำให้เลิกใช้ smf ครับ 555 มันเก่ามากๆ + ไม่ได้ update เลย

แล้วแนะนำตัวไหนครับ

แล้วจะใช้ตัวไหนละเนี่ย ตัวนี้ถนัดสุดแล้ว 555555555

ใช้อันที่ถนัดดีสุด จะแก้อะไรตรงไหนก็รู้หมด เห็นเว็บใหญ่ๆ ก็ยังใช้กันอยู่น่าจะมีอะไรดี

1 Like