Smf ขึ้น ERROR แบบนี้เป็นที่ HOST ใช่ไหมครับ

smf ขึ้น ERROR แบบนี้เป็นที่ HOST ใช่ไหมครับ

Got error 28 from storage engine - check database storage space or contact the server administrator.

มันฟ้อง พื้นที่เต็มครับ ทั้งๆๆที่พึ่ง ลง และกำลัง แต่งธีม เป็นที่ Host เปล่าครับ ถ้าจะแก้เองได้ไหมครับ

สันนิฐานไว้ว่าอาจจะเป็น

1.) พื้นที่ของเครื่องเต็ม
2.) พื้นที่ของโควต้าที่ได้รับเต็ม

ไม่เต็มครับ พื้นที่โฮสท์ 1 กิก
ลงแค่ smf ตัวเดียวครับ ใช้ไม่ถึง 100 เมก เลยครับ

คงเป็นที่ พื้นที่ของตัวโฮสอะครับ

error ก็บอกอยู่แล้วว่าให้ติดต่อ administrator
ปัญหาเกี่ยวกับ mysql server อาจจะไม่ใช่ disk เต็มก็ได้

ตามเพื่อนสมาชิกบอกเลยครับ check database storage space ^^"

สงสัย var เต็ม

ถ้า var เต็มนี่ผ่านมาหลายวันแล้ว ถ้าทางโฮสยังไม่รู้ตัวนี่ก็…
db น่าจะ error กันเป็นแถว ทิ้งไว้อีกหน่อย table corrupt กันเป็นแถบ