เจอปัญหาใน smf 1.1.7 แบบนี้บ้างหรือปล่าว

พอดีลูกค้าจะติดตั้ง mod ใน smf 1.1.7

ยังไม่เคยลง 1.1.7 ด้วยซิ และไม่มีเวลา update 1.1.6 เลยบอกไม่ได้ ฮาๆ

ของผมก้อยังไม่ได้อัพเดทอ่ะ จะติดตั้ง mod ทีไร ต้องทำแบบ manual

อัพเดททีไร…mod ที่ลงไว้หายหมด

สู้สึกว่าต้องเข้าไปตั้งค่าในส่วนของ Mod ก่อนนะครับ

เข้าที่ ศูนย์จัดการแพ็คเกจ>options สังเกตุช่อง ทำความสะอาดการอนุญาต GO ไปครับ

FTP Server: locelhost ใส่ locelhost ก็ำได้ครับ
ชื่อผู้ใช้งาน:USER FTP ยูสเซอร์ FTP
รหัสผ่าน:PASS FTP พาส FTP

เสร็จแล้วกลับไปติดตั้งได้เลยครับ :smash:

ที่ options ไม่เคยเข้าไปเลย

ลองเข้าไปที่ options ตามที่คุณ BlueAngle

ขอบคุณครับ
ขอเตือนหน่อยนะครับ Mod ของ 1.1.7 มักชอบ Error บางตัวไม่จำเป็นก็อย่าพึ่งไปลงมากนะครับเดี๋ยวจะเป็นแบบผม(ลืม Backup ต้องลงใหม่ lol)

อันนี้ จริง

เป็นครับกับ vhcs2 แต่คัว da ผผไม่เป็น Y_Y งงตึบ

ขอคุณท่านBlueAngle
ขอขุดมาขอบคุณหน่อยนะ :santa:
เพราะลืมที่ไรต้องหากระทู้นี้ทุกที :beer:

smf 1.1.8 ออกแล้วครับ

[quote author=Freedomlover link=topic=16038.msg150076#msg150076 date=1228412231]
พอดีลูกค้าจะติดตั้ง mod ใน smf 1.1.7

1.1.7 เวลาลง mod จะมีปัญหาครับ ให้โหลด package.php packageget.php ของ 1.1.6 มาลง
ก็ใช้ติดตั้งได้ตามปกติทุกตัวครับ http://forums.sem.or.th/ นั่งมั่วอยู่หลายวัน เล่นสนุกเลย

ปุ๊ก