อุ้ม sme ไทยสร้างเว็บฯฟรี "มีอนาคต"

ในปีที่ตลาดออนไลน์มีการแข่งขันสูง ถ้าธุรกิจของคุณไม่มีชื่อเสียงพอ การลงทุนทำเว็บไซต์ หรือเปิดร้านค้าออนไลน์ ก็ใช่ว่าจะง่ายและประสบความสำเร็จอย่างที่ใครๆ กล่าวขานกัน จากจุดนี้เลยทำให้เกิดโครงการอบรมการทำแค็ตตาล็อกออนไลน์ (E-Market Place) ซึ่งผู้ประกอบการเอสเอ็มอีจะสามารถเข้าร่วมกับกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม เขตอุตสาหกรรมซอฟแวร์แห่งประเทศไทย (ซอฟต์แวร์ ปาร์ค) และมหาวิทยาลัยเทคโนโลยี พระจอมเกล้าพระนครเหนือ ได้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย

ขอบคุณมากครับ คุณอัครวัฒน์ สำหรับ ข่าวสารดีๆ ที่นำมาฝาก ให้ได้อ่าน นับว่าเป็นข่าวดีสำหรับ ผู้ประกอบการ SME ที่ต้องการโปรโมท และ ขายสินค้า บนเครือข่าย Internet มากๆ เลย ครับ :slight_smile:

อุ้ย มีชื่อมหาลัยเราด้วยอ่ะ ใครมาก็บอกกันได้นะครับ กินข้าวกัน