SiamDHost.Com - Vistual Dedicated Server Powered By SiamDHost Online

Vistual Dedicated Server Powered By SiamDHost Online

เห็นราคาแล้วไม่กล้าโปรโมทของตัวเองเลย :dry:

โต้ทุ่มทุนสร้าง อิอิ

รวย รวย รวย อิอิ :smash:

Ram ในหน้าเว็บบอก 1024 MB เองครับ

ปล.ให้ B/W เยอะดีแท้ เช่าทำเว็บ upload ได้ไหมครับ

55

เปลี่ยนรูปแบบ ครับ

บ่นมาว่า ภาพที่เอาลง ไม่ค่อย เอาอักษรนะครับ (note pad กะ text in smf ไม่เหมือนกันเลย)

:smash:

อัพเดทครับ

Update

• Radio
  • VDS

ครับผม
-การที่เราเกิดมาเพียงครั้งเดียว ขอทำอะไรไห้มันสุดๆสักครั้ง ในชีวิต ให้คุมกับทีเราเกิดมา-

อัพเดทเว็บ และเปลี่ยนเพลนใหม่หมดครับ
ดูได้ที่ www.siamdhost.com ครับ

update

เรียบร้อยล่ะครับ

น่าสนใจ แต่ทำไมไม่มีเมนูซื้ออะ มีแต่แพลน โทรไปซื้อเอาเหรอครับ

กำลังเขียนครับ ส่วนถ้าต้องการเพลนไหนก็ add msn มาที่ siamdhost@msn.com นะครับ

ยินดีให้บริการครับ
ขอแสดงความนับถือ

update

VDS คืออ่ะหยังหว่า :unsure:

VDS หรือ เซิฟเวอร์จำลองคืออะไร??

VDS หรือ เซิฟเวอร์จำลอง คือ เซิฟเวอร์จำลองซึ่งการทำงานเหมือนเซิฟเวอร์จริงทั้งหมด เรียกอีกอย่างว่า เซิฟเวอร์เสมือน โดยที่คุณสามารถเข้าไปจัดการเซิฟเวอร์ได้ เหมือนคุณอยู่หน้าเครื่องผ่าน SSH คุณสามารถจัดการทุกๆอย่างได้ด้วยตนเอง โดยที่คุณไม่ต้องเสียค่าวางเครื่องเซิฟเวอร์ หรือค่าใช้บริการอื่นๆที่ตามมาที่สูงมาก

VDS กับ VPS ต่างกันอย่างไร??

ข้อ แตกต่างระหว่าง VPS กับ VDS ที่เราเห็นได้ง่ายที่สุดคือ OS จะทำงานแยกจากกัน ไม่เหมือน VPS ที่ทำงานโดยใช้ Base เดียวกัน อนึ่ง Process จะไม่ทำงานร่่วมกันกับผู้อื่น เหมือน VPS ที่ทำงานร่วมกัน เราใช้ Xen ในการทำระบบ VDS ทั้งหมด เพราะการใช้ทรัพยากร จะไม่ใช้ร่วมกับผู้อื่นๆ เช่น คุณมี RAM 1 GB คุณจะได้ใช้งาน 1 GB อย่างเต็มที่โดยที่ไม่แชร์กับผู้ื่อื่นๆ และยังได้ใช้งานอย่างเต็มประสิทธิภาพ

ครับผม

[quote author=SiamDHost.Com link=topic=13285.msg135358#msg135358 date=1222760976]
VDS หรือ เซิฟเวอร์จำลองคืออะไร??

VDS หรือ เซิฟเวอร์จำลอง คือ เซิฟเวอร์จำลองซึ่งการทำงานเหมือนเซิฟเวอร์จริงทั้งหมด เรียกอีกอย่างว่า เซิฟเวอร์เสมือน โดยที่คุณสามารถเข้าไปจัดการเซิฟเวอร์ได้ เหมือนคุณอยู่หน้าเครื่องผ่าน SSH คุณสามารถจัดการทุกๆอย่างได้ด้วยตนเอง โดยที่คุณไม่ต้องเสียค่าวางเครื่องเซิฟเวอร์ หรือค่าใช้บริการอื่นๆที่ตามมาที่สูงมาก

VDS กับ VPS ต่างกันอย่างไร??

ข้อ แตกต่างระหว่าง VPS กับ VDS ที่เราเห็นได้ง่ายที่สุดคือ OS จะทำงานแยกจากกัน ไม่เหมือน VPS ที่ทำงานโดยใช้ Base เดียวกัน อนึ่ง Process จะไม่ทำงานร่่วมกันกับผู้อื่น เหมือน VPS ที่ทำงานร่วมกัน เราใช้ Xen ในการทำระบบ VDS ทั้งหมด เพราะการใช้ทรัพยากร จะไม่ใช้ร่วมกับผู้อื่นๆ เช่น คุณมี RAM 1 GB คุณจะได้ใช้งาน 1 GB อย่างเต็มที่โดยที่ไม่แชร์กับผู้ื่อื่นๆ และยังได้ใช้งานอย่างเต็มประสิทธิภาพ

ครับผม

ครับผม 1 เครื่องผมรับแค่ 4 คนครับ เวลาลูกค้าอยากเพิ่มเติมอะไร จะได้เพิ่มให้ทันทีครับ
มีสิทธิ์ Root Access เต็มรูปแบบครับ ทำอะไรได้ตามใจเลยครับ

Update

Update เพิ่ม บริการ VDO Streaming

เว็บเริ่มสวยละครับ ขอชมจากใจ