shoutcast เปิดที่ google chorme ไม่ดัง ไม่ทราบว่าท่านใดเจอบ้างครับ

สวัสดีครับ อยากสอบถามนะครับ shoutcast streaming player เปิดที่ google chorme ไม่ดัง ไม่ทราบว่าท่านใดเจอบ้างครับ แต่เปิดที่ IE หรือ FF ดังปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และท่านใดมีวิธีแก้ไขบ้างครับ ขอรบกวนขอคำแนะนำทีครับ

update shoutcast เป็น ver ใหม่ครับ
ปล. อ่านเจอมาจากแถวๆนี้แหละ แต่ทำไม่เป็น

ขอบคุณมากครับ ผมก็ทำไม่เป็น 55 ท่านใดพอจะแนะนำคร่าว ๆ ได้ไหมน้อ เดี๋ยวลองค้นวิธีในกูเกิลก่อน ถ้าใครรับทำฝาก inbox มาหน่อยนะครับ

Google Chrome เวอร์ชั่น 55(ล่าสุด) จะไม่รองรับ Shoutcast Version1 ครับ ให้ใช้ Version2

ใช้ Shoutcast version 2ขึ้นไป ปกติเลยครับไม่มีปัญหาเรื่อง chromeเลย ตอนแรกใช้ version 1.98 เป็นเหมือนกันครับ

เนื่องจาก Shoutcast 1.9.8 ยังเป็น HTTP/0.9 อยู่ครับ ซึ่ง Chrome 55 ไม่รองรับการเข้าถึง HTTP/0.9 บนพอร์ตอื่น ๆ นอกเหนือจากพอร์ต 80 แล้วครับ จึงเป็นสาเหตุให้ไม่สามารถเล่นวิทยุออนไลน์จาก Shoutcast 1.9.8 บน Chrome 55 ได้ แนะนำให้อัพเดตเป็น Shoutcast 2 แทนครับ