เอา shoutbox บนมือถือของหนูคืนมา T^T

อยากได้ shout box บนมือถือด้วยอ่ะครับพี่ แบบ ว่าเข้าผ่านมือถือมันไม่มีกล่อง อ่า T^T เข้า ผ่าน url thaihosttalk.com/shoutbox ก็ไม่ได้อ่ะครับ แงๆๆๆ

IPB รุ่นนี้มันหนักครับ shoutbox ก็คงเอาลงมือถือไม่ได้ ลองเปิดด้วย ipad สิครับ 55+ (หาเรื่องเสียตัง)

T^T เศร้า

เปิดด้วยไอแพด เห็นไหมครับ ใครมีลองเปิดแล้วคอนเฟิร์มให้หน่อยครับ ผมไม่มี

ขุดน้อยๆหน่อย เดี๋ยวโดนแบนนะครับ

ขอโทษนะครับ แต่ผมไม่ได้มีเจตนาจะขุดนะครับ ผมกำลังจะซื้อไอแพด ก็เพียงแค่อยากรู้ครับ

ผมเพิ่งทำโฮส ก็เพียงแค่อยากเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ครับ ขออภัยจริง ๆ นะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะขุดจริง ๆ ครับ

แต่ผมก็อยากได้จริงๆครับ ผมลองใช้ galaxy tab ก็ไม่ได้ มันไม่มีปุ่ม desktop version ให้เลือกเลย

ผมอยากจะทำ app บน android สำหรับ THT นะครับ แต่มันต้องวาง api ฝั่งของ THT ด้วยเพื่อดึง DATA เฉพาะที่จำเป็นเพื่อให้เหมาะกับ App. ซึ่งถ้าทาง Admin ยินยอมผมก็ยินดีทำให้ฟรีนะครับ.

ถ้าไม่ทำ API ก็คงดึงได้แค่กระทู้ผ่าน RSS เท่านั้น (Read Only)

นี้ขนาดไม่มีเจตนาจะขุดน่ะเนี่ย โพสก่อนหน้าคุณขุด Posted 27 September 2010 อีก 3 เดือนครบปี

แล้วก็มาเร่งปั้นกระทู้เอา 50 โพสเพื่อลงโฆษณาอีก

วันที่ 7 19 โพส

เมื่อวาน 21 โพส

แฮะๆ เมื่อวานผมเห็นก็จะว่าจะแจก warn แล้ว แต่ก็เปลี่ยน รอดูอีกรอบดีว่า

กะว่าถ้าทำอีก แจกเลย

แต่โดนแจกตัดหน้าซะแล้ว

แล้วตกลงแจก worn ยังครับ

สนใจครับ สามารถเปิด API ให้ได้นะ ต้องใช้สิทธิอะไรบ้างครับ

เดี่ยวผมขอลองกับ ipb ในเครื่องก่อนไม่ทราบว่าของ THT ใช้ IPB เวอร์ชั่นไหนครับ. รวมถึง shoutbox นี่มีมากับ IPB เลยรึเปล่าครับหรือต้องติดเพิ่ม. ถ้าต้องติดเพิ่มวานแจ้งรุ่นหรือแหล่งด่วยครับ

คงจะหาแบบ nulled มาลองดูว่าจะเขียนยังไงดี

ที่ผมคิดไว้คือ

1. จะต้อง login ได้

2. ทำรายชื่อห้อง

3. shoutbox

4. P.M. (Optional ถ้ามีเวลามากพอนะครับ)

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หนูจะได้ shoutbox for mobile แล้ว

ขี้เกียจพก tablet หนักกกกกกกกกกกกกก

สรุปหนูจะได้แล้วชิมินิ ฮิๆ shoutbox :smiley: