ทำไม sheeplink ติดต่อยากมาก

วันนี้โทรไปไม่มีคนรับเลย โทรตั้งแต่ตี1 เพิ่งจะมารับตี3ครึ่ง

ตอนนี้10โมง โทรไปก็ไม่รับเหมือนเดิม เสียหาย เดือนร้อนและน่าเบื่อมาก

ใช่ครับ ของผมก็เหมือนกัน

เข้ามาเจอพอดี ปิงหลุดๆๆๆ timeout

แก้ไขข้อความนะคับ

ใจร่มๆนะครับ บางทีอาจจะมีหตุขัดข้องในวันนั้นที่ท่านโทรก็ได้นะครับ รอผู้เกี่ยวข้องมาชี้แจงต่อไป

แก้ไขข้อความนะคับ

ตอนนี้โทรติดแล้วคับ

[quote author=benny link=topic=24348.msg232722#msg232722 date=1258745692]
วันนี้โทรไปไม่มีคนรับเลย โทรตั้งแต่ตี1 เพิ่งจะมารับตี3ครึ่ง

ซื้อโทรศัพท์ไร้สายซักตัวน่าจะช่วยได้นะครับ เดินไปใหนก็หิ้วไปด้วย

ลูกค้าเยอะแล้วนี่ครับ แบบนี้ต้องมี noc อยู่กะหนึ่งอย่างน้อย 2 คน

แล้วสรุปคือยังไงครับ ไม่เห็นแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นเลยครับ เพราะปัจจุบันก็ยังไม่หายนะครับ เพราะยังมี lost ด้วย ส่วนเรื่อง ticket ไม่เคยทราบเลยว่ามี

เปิดใหม่ทำใจ

ผมเข้าใจ และหมั่นใจในเรื่องฝีมือและคุณภาพครับ

ตอนนี้สั่ง VoIP ของ Cisco ไปแล้วครับ หมดตัวไปอีกแสนกว่าบาท ครั้งนี้รับรองว่าเรื่องโทรศัพท์ไม่มีปัญหาละครับ มีแบบไร้สาย แล้วก็เป็น IVR ด้วย มั่นใจได้กับ Cisco ครับ

ส่วน packet loss ที่เกิดจาก ping แล้ว timeout ผมจะทำการเปลี่ยน switching ที่ตู้ให้เป็น 3Com ให้นะครับ จะได้ไม่มีปัญหาขึ้นอีก

ไหวไหม ไม่ไหวเดี๋ยวลงไปช่วย

ต้องอย่างนี้สิ ผมไม่เคยผิดหวังกับเสี่ยแบนจริงๆ lol

[quote]ไหวไหม ไม่ไหวเดี๋ยวลงไปช่วย

จบลงด้วยดี :slight_smile:

สวัสดีครับ พี่แบน

คือ ผมแจ้งเรื่อง Dedicated Server IP : 115.178.62.120 ดับ ไปหลายวัน แล้วอะครับ

แต่ไม่ได้รับการติดต่อกลับเลย ผมก็เลยแจ้งไปอีก 2-3 รอบ แต่ก็หายเงียบ - -" คือช่วยจัดการให้หน่อยได้ไหม

มันเดือดร้อนมาก พวกสมาชิกถามผมก็ไม่รู้จะตอบเช่นไร แจ้งกลับสักนิดก็ยังดี

เดียวช่วงหัวค่ำเดียวผมเขาที่แกะ