ใครใช้ Sheeplink อยู่ แบนวิธอินเตอร์ขาเข้าที่ Sheeplink เป็นยังไงบ้างครับ?

ใครใช้ Sheeplink อยู่ แบนวิธอินเตอร์ขาเข้าที่ Sheeplink เป็นยังไงบ้างครับ ?

ผมพึ่งได้ Dedicated มาสองเครื่อง กำลังดาวน์โหลดไฟล์มาติดตั้ง ป๊าด … 0.5k - 1.5k ไม่เกินนี้เลย

เลยอยากทราบว่าของคนอื่นเป็นเหมือนกันใหมครับ

แล้วขาเข้าเป็นงี้ ขาออกจะเป็นไงก็ยังไม่ทราบเลย

ตอนนี้ลองเข้า google ดูครับ

firefox บอกว่า

หมดเวลาการเชื่อมต่อ
เซิร์ฟเวอร์ที่ www.google.com ตอบรับช้าเกินไป

• -*

เข้า windows update ไม่ต้องรอครับ เข้าเลยขึ้นแบบนี้ทันที

แต่ก่อนเคยใช้อยู่พักนึงมันก็ไม่ได้เป็นแบบนี้นะครับ แบบนี้นึกนึก โอทาโร่

อัพเดตแอนตี้ไวรัสไม่ได้เลย เครียด

ClamAV update process started at Tue Feb 02 08:57:12 2010
main.cvd is up to date (version: 51, sigs: 545035, f-level: 42, builder: sven)
WARNING: Can’t get information about database.clamav.net: No IP address
WARNING: getpatch: Can’t download daily-10003.cdiff from database.clamav.net
WARNING: Can’t get information about database.clamav.net: No IP address
WARNING: getpatch: Can’t download daily-10003.cdiff from database.clamav.net
WARNING: Can’t download daily.cvd from database.clamav.net
Trying again in 5 secs…

ู^
^
^

โทรปรึกษาเจ้าหน้าที่ Noc ขอ Proxy ใช้งานชั่วคราวก่อนก๋ได้ครับ
เข้าใจว่า Link ขัดข้องมั้งคับ :blush:

ท่านอื่นๆเป็นยังไงบ้างอ่ะครับ แบบเป็นแบบผมนี่ปรกติ หรือว่าแบบผมไม่ปรกติ

เทสขาออกอินเตอร์ sheeplink

ดาวน์โหลดจาก Country: NL

ธรรมดา ครับ เพราะทาง Sheeplink คงจะแจ้งทางคุณแล้ว

ว่า

• -* ไม่ได้หวังอินเตอร์แจ่มมากมายครับ แค่ให้มันวิ่งได้บ้างก็โอเค แต่นี่ไม่วิ่งเลยอ่า

ผมก็มีตู้ที่นี่ เครื่องก็ไม่น้อยนะ งานทางด้านโฮสติ้งเป็นหลัก… ผลการใช้งานปกติ มีบ้าง…มาไม่ปกติ เหมือนประจำเดือนผิดปกติ
บวกลบคูณหาร… ก็ยัง happy มีความสุข สุกๆดิบๆ

ลูกค้าของลูกค้าก็เข้าใจ ผู้ให้บริการ shepplink ก็เข้าใจ… มีบ้าง…ตอนผมเมาๆ ก็อัดไปตรงๆ
หาายเมา… ก็มาแก้ไขกันไป

โดยรวม…ผมตอบว่า OK! Sheeplink! :slight_smile:

ปล. ใช้ IDC มาเยอะครับ… ไม่มีที่ไหนเดอะเปอร์เฟค :pimp:
ลป. แก้ไขที่เขียนผิด (ประจำ)

ตอนนี้ได้ proxy มาใช้ก็หมดปัญหาไปได้เปราะนึง

แต่มาเครียดแบนวิธขาออกแทน ขอสักมันวิ่งได้ก็โอ … แต่ว่าเรื่องจริงคือนิ่งสนิท T__T

CDN ล้วนๆ ครับ lol

อินเตอร์ช้ามากๆ ดาวห์โหลดอะไรแทบไม่ได้ ping ไปต่างประเทศเจอ packet lost ตลอด เห็นว่าจะเพิ่ม link อีกไม่กี่วันนี้ จะคอยดูถ้ายังแย่คงอยู่ไม่ได้อ่ะครับ

ทำใจไปนานแล้วครับ มีเครื่องเพิ่มเรื่อย อยากจะวางที่ใกล้ๆ แต่ต้องไปวางที่อื่นแทน เพราะชั่งน้ำหนักแล้ว มันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

ขี้เกียจบ่นไปนานละครับ ปล่อยเลยตามเลย แค่ปิงยัง timeout เลยอ่ะ อาการหนักอ่าครับ ไฟก็ดับบ่อยๆ ที่ยังไม่ย้ายออกเพราะขี้เกียจมานั่งเปลี่ยน IP แก้ DNS กันใหม่ ย้ายทีก็เหนื่อยมั๊กๆ

แอบโปรโมท cdn ตัวเองเล่น lol
ใครสนมั่งครับ :smiley:

CDN - - คืออะไรหว่า

http://en.wikipedia.org/wiki/Content_delivery_network

link ก็อยู่ในระหว่าง process ครับ ตอนนี้มันก็เต็มในบางช่วงเวลา ผมก็พยายามตามเรื่องให้อย่างที่สุดแล้วครับ เดวถ้ามันได้ link มาเพิ่มก็คงหมดปัญหานี้ไปครับ เรื่องที่มีปัญหาที่ผ่านๆ มาก็เป็นเรื่องแอร์ ก็เพิ่มเข้าไปให้เรียบร้อย ตอนนี้เย็นสบาย ระบบไฟก็เปลี่ยน UPS พร้อมเตรียม Generator มาให้ไว้เผื่อเหลือเผื่อขาด ตอนนี้ก็รอแค่ link อย่างเดียวละครับ ขออภัยลูกค้าที่ติดปัญหาในช่วงนี้ด้วยครับ ยังไงจะรีบดำเนินการให้เสร็จสิ้นโดยเร็วที่สุดครับ

^
^

ทันที่พี่จะเพิ่มอีกตู้เดือนหน้าไหม หากทันจะรีบปิดงาน :wub:

ขอบคุณครับ ฮ่าๆๆ ถ้ากดใน google อักษร ย่อมีงง - -