Sheeplink เป็นอะไรครับ Down ไปทั้งหมดเลย 11.00 3/08/53

ผมเข้าใจครับ แล้วก็เชื่ออย่างนั้น ผมเองถ้ามีปัญหา ลูกค้าก็จี้มา ผมก็เข้าใจว่า idc ต้องร้อนยิ่งกว่าเรา
ตอนนี้ก็เอาใจช่วยได้อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ

ทาง servnet ยังดีนะครับที่มีจดหมายชี้แจ้ง

ผมไม่เป็นอันทำงานเลยครับ…วันนี้

สถานที่ที่ทำงาน (โรงแรม) ก็อับสัญญาณ …

ในการทำธุรกิจด้านนี้ ผมกลัวเรื่องไฟดับเป็นที่สุด…

ไปที่เกิดเหตุมาด้วย…พูดไม่ออก …ให้กำลังใจกันไป …

ไม่อยากให้เหตุการณ์ในครั้งนี้ และที่ผ่านมาผ่านไปโดยไม่เกิดประโยชน์…

ต้องถือเป็นบทเรียน…อีกครั้งหนึ่ง ทั้งตัวเอง และ IDC นะครับ

หากมองในแง่ก็เป็นการบริหารความเครียด และอารมณ์ แถมได้คุยกับลูกค้าตั้งหลายคน…

และได้ไป MA servers ของตัวเองอีก…อิอิ

[quote]Quote from: ThaiSerVerOnLinE on August 03, 2010, 05:30:14 PM

ตัวแทนผู้ใช้บริการครับ…

เห็นแล้วนึกถึงเมื่อปีที่ CAT ไฟดับบ่อย ๆ ในปีนั้นปาเข้าไปเป็นสิบครั้งเห็นจะได้
แต่ก็ยังใช้บริการกันอยู่ จนตอนนี้แก้ไขได้เป็นอย่างดี

เมื่อมีปัญหาแล้วก็คงมีการแก้ไขปรับปรุงกันต่อไปแหละครับ
เจ้าของเค้าคงไม่นิ่งดูดาย มันอาจต้องใช้เวลา

[quote author=mahanoi link=topic=29223.msg273391#msg273391 date=1280877069]

มีเจ้าหน้าที่เขาบอกอาตมามาอีกทีว่า ไฟดับที่ sheeplink ทำให้เวบทำงานไม่ได้
เขาก็เลยบอกว่า อย่าไปว่าผู้ให้บริการเลย น่าจะให้อาตมาไปบอกที่โน่นดีกว่า เขาว่างั้น
อย่ามา “บอกผม” ว่างั้น …

ตอนนี้เช้าใจว่าไฟติดแล้วน่ะครับ ถ้ายังใช้ไม่ได้ให้ลองติดต่อผู้ให้บริการอีกทีนึง

[quote author=mahanoi link=topic=29223.msg273391#msg273391 date=1280877069]

ดับแบบสุดวิสัยถ้าจำไม่ผิด 3 ครั้งครับ
นอกนั้นอีกประมาณ 5-6 ครั้ง เป็นการ MA ระบบไฟที่มีการแจ้งล่วงหน้า
แต่ก็ทำให้รู้สึกว่าระบบไฟมีปัญหาเพราะดับถี่เกิน
ตั้งแต่หลังจากปรับปรุงระบบไฟมานี่นิ่งมากๆ ต้องขอชม

เครื่องผมยังไม่ออนเลยครับ ServeNet

24 ชม. ละครับโทรแจ้งไปสองรอบ บอกจะจัดการให้เงียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เฮ้อ

หัวอกเดียวกันเลย นึกว่ามีเราคนเดียว

วางตรงหรือวางผ่านผู้ให้บริการท่านอื่นครับ ถ้าวางตรงติดต่อ 089-7955558 ได้เลยครับ ตอนนี้เครื่องผมติดครบหมดแล้วครับ มีปัญหาเครื่อง database เครื่องเดียว แต่ซ่อมตารางเสร็จเรียบร้อยดีครับ ถือว่ายังโชคดี

วางผ่านผู้ให้บริการท่านอื่นครับ
แล้วก็รออีก …29 ชม. ผ่านไป…

มีของใครยังไม่อับมั่งครับ

[quote author=Armuay ตะไคร่ขึ้นID link=topic=29223.msg273487#msg273487 date=1280917788]
มีของใครยังไม่อับมั่งครับ

ใครล่ะครับ บอกมาหน่อยครับ ผู้ที่ใช้ บริการครับ ที่พูดถึง
ส่วนใหญ่โทษ แต่ IDC หรือ บางคน ก็บอกว่า IDC เมืองทองมีปัญหา ซึ่ง จริงๆ ที่นี่ ก็มีหลายเจ้า ไม่ใ่ช่ แ่ค่ sheeplink หรือ servenet

ตามนี้ครับผม
http://www.hostingidc.com
#Contact HostingIDC
Email: Sale@HostingIDC.Com
Tel: 08-6445-3059