มีใครทราบ หรือ รับวาง sever ที่ ประเทศลาว บ้างครับ

มีใครทราบ IDC หรือ รับวาง sever ที่ ประเทศลาว บ้างครับ IDC ที่ลาว ใครพอรู้บ้างครั

เท่าที่เคยคุยกับคนที่ทำธุรกิจที่ลาว คนลาววางเซิร์ฟที่ไทยครับ

ตอนผมอยู่ลาว ใช้เน็ตเข้า idc ที่ไม่มี inter ในไทยได้อ่ะ. . . นั่นหมายความว่า ( ผมเดาเอา+ดูจาก ip ที่ใช้มันก็ class เดียวกันกับในไทย ) เน็ตเค้าก็ link มาจากไทย

ผมเคยโทรถาม isp ใหญ่ของเค้า เค้าบอว่ากำลังจะสร้าง ผมไม่ได้ถามว่าเสร็จเมื่อไร ผมถามตั้งกะเมษาที่แล้ว

แต่ถ้ามันเข้าไทยได้ปกติ เร็วปื้ดด ด ด ด ( คือผม remote เข้ามาเครื่อง bit colo น่ะครับ ) ผมวางในไทยดีกว่า

นอกเสียจากพวกวางแผนจะทำผิดกฏหมายอ่ะครับ เลย want อยากไปวางโน่น

ขอบอกว่าคิดผิดนะครับ

http://twitter.com/au8ust/status/39537559054979072

มีของ LANIC รับวางครับ แต่ได้ยินว่าแพง ระดับที่เช่า dedicated เมืองนอกได้เลย ถ้าสนใจ จะแนะนำคนติดต่อให้ครับ

ราคาค่าวางต่อเดือนเท่าไหร่ครับ + ดูแลเครื่อง เปนเน็ตสาย G หรือเปล่าครับ สนใจอยู่นะครับ

laosky.com โทรไปพูดภาษาไทยได้เลยครับ

ถ้าจะติดต่อวาง Server ที่ลาว ติดต่อได้ที่ไหนอะคัรบ

สนใจ pm มาได้ครับ ว่าแต่จะวางใช้งานอะไรหล่ะครับ

กระทู้เมื่อปีที่แล้ว - -"