อยากทราบว่าเช่าเครื่อง แล้วไอ้ Setup ทําไมแพง บอกทีไม่รู้ครับ

:unsure:
งงครับ เห็นแต่ละจ้าวแพงๆทั้งนั้น เช่นเช่ารายได้4000 setup 7000 - 8000
Setup นี้เค้าทําอะไรมั้ง ทำไมจึงแพง สงสัยมานาน บอกทีครับ
คือจะเช่านะครับ เห็นค่าsetup นี้ สลบ

:blink:
ขอบคุณครับ ตอบที

จะเปรียบเทียบมันก็เหมือนเงินดาวน์เครื่องครับ

• เราดาวน์เยอะก็จ่ายรายเดือนน้อย
  • เราดาวน์น้อยก็จ่ายรายเดือนเยอะ

:slight_smile:

[Ad removed by admin]

ค่าเซ็ตอัพ มีหลายกรณีครับ ถ้าแบบ ได้เครื่อง

ความจริงแล้วค่าติดตั้งไม่ถึงขนาดหรอกครับ อย่างที่ rep บนๆบอกน่ะครับ เหมือนเป็นการดาวน์เครื่องซะมากกว่าสำหรับที่ทีมีสัญญาในการให้เครื่องเมื่อใช้ครบกำหนด ไม่งั้นเขาได้กำไรน้อยครับ

แล้วแต่ที่และโปรโมชั่นครับ
อย่างของผมตอนนี้ก็มีโปรโมชั่นอยู่ครับ ไม่ต้องเสียค่าเซ็ตอัพใดๆครับ

ค่าประกันความเสี่ยงหนะครับ

Posted by: pattonline

[Ad remove by ta_sudyodhost]

ตลาด tht คึกคัก :smash:

ขอให้รวย ขอให้รวยกันทุกเจ้านะจ๊ะ (เราขายไม่ได้เลย ขายได้แต่ตู้ง่ะ)

[quote author=ta_sudyodhost link=topic=5702.msg51668#msg51668 date=1173501007]
ของผม 3000 ได้สเป็กสูงกว่านี้ และไม่ต้องมีค่าเซ็ตอัพ

อ่า… ผมเข้าใจอารมณ์นะ เข้าใจเข้าใจ… หากจะมองกันด้านทางมารยาท ก็ใช่ครับ

" ค้าขาย " ก็ทราบครับว่าต้องแข่งขันกัน

อยากให้เก็บท่าที อย่าตีราคากันเกินงาม การทุบ :smash: ในตลาดกันเอง ไม่ใช่เป็นผลดีเท่าไร…

เหมือนเราจะทำอะไรๆลงไป ไม่รักตัวเอง ไม่รักวงการ ไม่รักมิตรไมตรีในวงการเดียวกัน

ความลำบากใจในภายภาคหน้า อาจจะย้อนกลับมาหาเรา เพราะตลาดค้าขาย… ไงๆ ก็หนีต้นทุนที่เสมอตัวกันไม่ได้

ปล. กล่าวไว้ลอยๆ ไม่ต้องการต่อว่าใครครับ

ขอโทษทีครับ คราวหลังจะใช้ PM

[quote author=pattonline link=topic=5702.msg51713#msg51713 date=1173520832]

ขอโทษทีครับ คราวหลังจะใช้ PM

คืออยากให้บอร์ดมันเป็นในสิ่งที่ควรเป็นเช่น

ครับผม จะนำไปปรับปรุงตัวครับ

Hosting 1 GB ต้องมี 1024 MB

อะไรกัน!

อยู่ๆไปกระทบกรแทกคนอื่นไม่เหมาไม่งามนะ :smash:
จะ 1000M หรือจะ 1024M ก็แล้วแต่ระบบ CP ทำการคำนวน กล่าวแบบนี้ไม่งามนะ

อ่านแล้ว งง เลย…

ขออภัยด้วยครับ แก้ไขแล้วครับผม เลย Downราคาลงมาหน่อย เพื่อเป็นจุดขาย

พอดีมีคนก๊อบกน้าจอมาถามผมว่าทำไม ไม่เห็นของผมขึ้น 1024 อ่ะครับแล้วก๊อบหน้านี้มา ก็เลยตกใจ หึๆ

อ่าครับต้องขอโทษด้วยครับ