ถามเรื่องการ set vps ผู้ใช้ ให้มีประสิทธิภาพที่สุด

ถามเรื่องการ set vps ผู้ใช้ ให้มีประสิทธิภาพที่สุด

ความลับทางการค้า

555555

ต้องเป็นลูกค้าใช่ม่ะ

อิอิ

อยากรู้ด้วยงับ

ข้อแรก เอาไปก่อนรับลูกค้าแต่พอดีครับ
ข้อสอง สนใจใคร่รู้ซักนิดว่า ลูกค้าใช้งานประเภทไหน ถ้าเป็นไปได้ ให้คำแนะนำการทำ application tuning ให้แก่ลูกค้าด้วย ของแบบนี้ต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ

ที่เหลือ “ความลับทางการค้า” ครับ อิอิอิ

คำว่า ประสิทธิภาพ เวลาใช้คำนี้เป็นตัววัด

จะทำให้ VPS ตัวลูกๆมันแรงๆและมีได้เยอะคงไม่มีและไม่ได้หรอกครับ แต่ทำอย่างไรไม่ให้เครื่องหลักมัน down หรือไม่เกิดเหตการณ์ควบคุมตัวเครื่องหลักไม่ได้นี่แหละ ถึงเรียกว่าปรับแต่งให้ VPS มีประสิทธิภาพ

มองง่ายๆ อย่าให้แม่ทัพตาย… หากแม่ทัพตาย ก็แพ้ทั้งทัพทันที…

vps