สงสัยเรื่อง Service และ Warantee ของ Dell Server

คือผมสนใจจะซื้อ Server Dell อ่ะครับ … ทีนี้บางคนบอกให้ผมซื้อตรงกับ Dell เลย… บางคนก็บอกว่าให้ผมซื้อผ่านตัวแทนจำหน่าย … ซึ่ง Dell รับประกัน 3 ปี + On-site service … ผมมีคำถามว่า ถ้าเกิดเครื่องเป้นอะไรไป … ถ้าผมซื้อตรงกับ Dell ใครจะมา Service ให้ผม… แต่หากซื้อกับตัวแทนจำหน่าย คนที่จะมา Service ให้ผมคือตัวแทนรายนั้น หรือว่าใครครับ…

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ… อ้อ อีกข้อครับ … ซื้อตรงกับ Dell นี่หมายถึงซื้อกับ Dell ที่อมเริกาเลยใช่ไม๊ครับ (ผ่านเว็บ)

เข้าไปดูที่ Dell Server ได้นะครับ

ติดต่อ Dell ครับ ดูรหัสที่เครื่องครับ หรือติดต่อตัวแทนจำหน่ายก็ได้ เขาก็คงให้คำตอบได้น่ะ

ก็โทรไปที่เดียวกันครับ
ซื้อกับใครก็เหมือนกัน