ช่วยเลือก Server หน่อยครับ

ระหว่าง
IBM System x3250
HP ProLiant DL320G5
Dell PowerEdge™ R200

โดยแรม 1 Gb Hdd 250 เท่ากัน

ไม่รู้ว่าแบบไหนจะดีกว่ากัน จะใช้กับ debian 4.0 + vhcs ครับ

เลือกจากความชอบส่วนตัว

Dell PowerEdge™ R200

lol

ไม่ต้องคิดมากครับ Dell R200 เหมาะกับการทำโฮสต์ ครับ ราคา กับ คุณภาพ สมน้ำสมเนื้อกันดี แล้วครับ

DL320G5 Model นี่เก่าไปนิดครับ รุ่นใหม่จะเปน G5p
ของ HP นี่ดีอย่างครับ มี RAID ธรรมดาให้ แล้ว HDD ใส่ได้สูงสุด 4 ตัว(ต้องซื้อ cage เปลี่ยน)

แล้วก็ดูประกันด้วยครับ
DL320 นี่ ประกัน onsite 1 ปี ประกันอะไหล่ 3 ปี

Dell R200 ครับ IBM ไม่แนะนำ อะไหล่หายาก ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้า ประสิทธิภาพ/ราคา
สู้ Dell ไม่ได้

ขอบคุณครับ

ใครพอมีราคา Dell R200 เจ๋งๆ มั้งครับ แล้วส่วนใหญ่ซื้อกันที่ไหนครับ

R200 ถอดแรมเก่าออก ใส่ non ecc 4G bus 800MHz เร็วปริ๊ดเลยครับ
กิ๊กละเจ็ดแปดร้อยเองครับ

ผมใช้บริการที่ pantiphost.com ครับ ทั้งซื้อเครื่องและวาง co-lo บริการดีมากครับ

ซื้อที่ผมก่อนได้ครับ วางเงินมัดจำก่อน 99.99% ห้ามโอนเงินนะครับ ให้นำเงินไปวางไว้ตามพุ่มไม้ (จะโทรสาธารณะนัดแนะอีกที) สนใจ PM ได้เลยครับ

ปล. ไม่ให้เจอตัวนะครับ ของเดี่ยวจะจัดส่งให้

หึหึ

ถ้าทำแบบที่คุณว่านี่ มาซื้อกับผมก็ได้ครับ

:smash:

แนะนำให้ซื้อกับ pantiphost ครับ
แล้วมาวาง colo กับผม

www.pantiponline.com

[quote author=kke link=topic=9953.msg96912#msg96912 date=1203776482]
แนะนำให้ซื้อกับ pantiphost ครับ
แล้วมาวาง colo กับผม

ขอบคุณมากมาย ครับผม สมเป็นสังคมออนไลน์ ของคนทำโฮส จริงๆ ครับผม