เกี่ยวกับการวางเครื่อง server ครับ

คืออยากทราบข้อมูลว่า หากว่าต้องการวางเครื่อง server 1u กับ บริษัท csloxinfo หรือ กสท ตรงๆ นี่จะมีบริการอะไรบ้างครับ เช่น
direct admin แถมหรือไม่ หรือว่าต้องซื้อ license เองครับ และถ้าเช่าไอพีเพิ่มต้องเสียไอพีละกี่บาทต่อเดือนหรือครับ

รบกวนขอทั้งสองที่เลยนะครับ:875328cc:

ไม่มีหรอกครับ. แถมแพงกว่าวางกว่าผู้ให้บริการใน THT ด้วย

แต่ไม่ต้องเชื่อก็ได้ครับ แนะนำให้โทรไปสอบถามได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับผม

วางตรง idc แพงกว่าเยอะ แถมยังใช้ลูกอ้อนไม่ได้

แล้งถ้าวางกับผู้ให้บริการใน THT จะมีให้หรือป่าวครับ พวก license winodws server และก็license ต่างๆที่จำเป็นน่ะครับ หรือว่าต้องซื้อแยกเอง

ถ้า directadmin ส่วนใหญ่มีครับ

แต่ windows นี่ อยากได้ก็ต้องจ่ายตังเพิ่มครับ

directadmin ไม่มีหรอกครับ ถ้าวางตรง อ่านดูคำถามดีๆ ครับ

อ่อ ผมตอบอันหลังสุดน่ะครับ

ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้คำตอบครับ

ถ้าผู้ให้บริการในนี้ บางเจ้าก็มี บางเจ้าก็ไม่มีครับ ต้องลองสอบถามเค้าเป็นรายๆไป